Hạng B2
7/8/16
234
222
43
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
https://luatminhkhue.vn/tu-van-luat...n-khi-khong-co-bien-bao-phan-lan-khong--.aspx
kèm video demo
mời các bác vào chém.
luật sư trả lời nè...
sao trong miền nam, xe máy đa số chạy bên phải trong cùng, cho dù có bản 412 hoặc ko có 412
thấy đâu có bị phạt đâu?
ngoài bắc luật kỳ vậy?
LS trả lời sai cmn rồi!
Đường có 3 làn ko có biển phân làn (hơi bị lạ, có thể anh này ko thấy, thường đường 3 làn đều có biển phân làn) )nhưng phải xem có kẻ vạch liền làn dành riêng xe thô sơ ko?
Nếu có thì 2b gắn máy đi vào mới là sai.

Hạng D
4/4/16
1.810
3.117
113
Tp.HCM
E cũng có vài 3 lần xuống nc với mấy xxx bắt sai làn khi đường 2 lane không có 412 và không ku nào dám lập bb dù có viết vào bb nhưng cũng cho đi, em không hiểu vì cớ làm sao? Vì như thế nào mà mấy anh năng bắt mấy cái này trong khi xe 2b rất nhiều thứ sai trước mắt để bắt mà lại không bắt. NU!

Hạng B2
5/7/13
274
56.709
93
LS trả lời sai cmn rồi!
Đường có 3 làn ko có biển phân làn (hơi bị lạ, có thể anh này ko thấy, thường đường 3 làn đều có biển phân làn) )nhưng phải xem có kẻ vạch liền làn dành riêng xe thô sơ ko?
Đường Trần Quốc Hoàn từ sân bay Tân Sơn Nhất về vòng xoay lăng Cha Cả có đến 4 làn đương nhưng không có biển phân làn.

• Like
Reactions: Phuong Metro
Hạng D
22/8/13
1.234
2.015
113
LS trả lời sai cmn rồi!
Em có thắc mắc Điểm 2 Điều 13 có nói (đại ý) là "Đường 1 chiều có vạch kẻ phân làn đường, xe cơ giới phải đi làn bên trái, xe thô sơ đi làn bên phải."

Vậy khác nào cả cái SG chạy sai luật từ nào giờ?