Hạng D
Em vừa bị CSGT bắt lỗi đi vành đai 2 lane trái ra bùng binh nguyễn duy trinh không signal bên trái , mặc dù không hề ra lane trái ngoài cùng ngay đường cuối cao tốc ra Vành đai 2, và đi sau 1 xe 50 chỗ xe này đi lane trong song song với em, xe này cắt ngang đầu xe em và ra bên trái luôn ( không hề có bất kỳ tín hiệu signal nào hết)
Nhưng cuối cùng em nói là không lấn trái chỉ đi đúng đường thẳng khi ra vành đai 2, bên trái xe em vẫn có 2 xe chạy, cuối cùng CSGT nhắc nhở và nói đây là luật mới nên chưa phạt. mặc dù ngay khúc này đường rộng thênh thang không hề có vẽ bất kỳ đường lane nào hết.
Nhờ các bác tư vấn giúp để tránh việc này xảy ra.

Hạng C
10/4/10
630
99
28
41
Sao bác ko hỏi luật mới chừng nào ra quyết định, kiếm bánh mì nên kiếm chuyện nếu cứng thì cho đi. Ko có vẽ đường lane thì lấy đâu ra lỗi ko bật singal khi chuyển lane

Hạng D
Em có hỏi luật mới theo TT, NĐ nào thì CS không nói vhir đưa ra cuốn luật phạt NĐ 171 chỉ vào nói là không mở đèn khi ra khỏi cao tốc. Họ cố tình nói thế thôi. Cuối cùng em chỉ 1 loại xe không mớ đèn signal rẽ trái thì CS này nói là không đủ 3 đầu 6 tay để bắt, họ đang bát xe em và 1 xe tải ( nhóm cs này co 4 người). Khi em đi em còn nhắc nhở lại họ là nên đeo phù hiệu, và để dân nói ý kiến của mình và cs phải nên nghe ý kiến của dân trước khi dùng luật pháp. anh này nói " Tôi ghi nhận ý kiến của anh". em lấy giấy tờ lại và đi.

• Like
Reactions: ToanSaigon
Hạng D
30/9/10
1.166
339
83
Chốt mà tới 4 thằng thì biết kiếm nhiêu cho đủ, 1 chai là quá ít mỗi thằng chỉ đượic 250 K nên phải tận thu tận diệt.Em để ý bây giờ bọn nó ăn bẩn nên rất sợ quay phim nên chúng ta cứ xuống nói chuyện đàng hoàng và quay phim kèm câu : " Anh cứ lập biên bản tôi sẽ ghi ý kiến vào , tôi kg có thời gian để tranh luận với anh" . Trường hợp nó kg cho mình ghi ý kiến vào biên bản thì minh vừa quay phim vừa nói : " xxx tên ... số hiệu ... không cho tôi ghi ý kiến vào bb tôi sẽ chấp hành và phản ánh vụ việc này lên cấp cao hơn". Không nên đôi co với bọn nó bằng lời chỉ mang thiệt vào thân mình .

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Lại vào trái ra phải vòng xoay nữa.
Chỗ này bác đi làn trong như đường đỏ phải ko?
Bác Dâm bảo ko cần xi, mất thời gian cãi với xxx.
Cao tốc LT-DG đường Vành đai 2 ra nguyễn duy trinh - csgt bắt lỗi signal