Tập Lái
6/11/10
18
5
3
Buổi sáng hôm qua em lên xe nổ máy lần đầu không được, đề lần thứ hai máy nổ nhưng chỉ đi được 20m thì chết. Sáng hôm nay gọi các bạn bên hãng đến thì có thể nổ máy được khoảng 5 phút, rồi lại chết. Em được thông báo là chết bơm xăng. Câu hỏi của em là liệu có phải bơm xăng không hay là có thể do vụ chuột cắn đứt dây (em có đọc thấy một số bác trên forum bị như vậy). Vì đứt dây thì chi phí ít hơn nhiều thì phải.
Đồng thời, các bác cho em hỏi giá của bơm xăng giờ khoảng bao nhiêu và mua ở đâu? Các bạn ở hãng nói giá khoảng 7tr.
Cảm ơn các bác.

• Like
Reactions: truong195
Hạng C
17/10/11
701
901
93
Cái lọc xăng ko đã gần 7 chai rồi bác (nhưng có thể ko cần thay nếu còn mới :), còn cái bơm thì tầm đó nữa. E nghĩ bác bị chết bơm xăng, nhưng nhiều khi đứt dây bơm cũng bị chết, mong bác chỉ bị bênh này cho tiết kiệm chi phí :)

• Like
Reactions: LƠ MÁY BAY
Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
Cái lọc xăng ko đã gần 7 chai rồi bác (nhưng có thể ko cần thay nếu còn mới :), còn cái bơm thì tầm đó nữa. E nghĩ bác bị chết bơm xăng, nhưng nhiều khi đứt dây bơm cũng bị chết, mong bác chỉ bị bênh này cho tiết kiệm chi phí :)
Lọc xăng gì 7 chai bác, hãng có 2chai 3 thôi mà?

• Like
Reactions: marknguyen07
Tập Lái
6/11/10
18
5
3
Em vừa mới thay lọc xăng (giá khoảng hơn 2tr chứ không đến 7tr đâu các bác ạ), cùng một số các loại lọc khác được khoảng 2 tuần. Giờ nếu phải thay thì là bơm xăng thôi. Vấn đề em băn khoăn là thợ không tháo ghế để kiểm tra đường dây (em phải vội đi sáng nay nên nhờ người nhà tiếp thợ giùm) mà đã cho biết là hỏng bơm thì có chắc không. Vậy lúc thay bơm thì phải tháo tung ra liệu có phát hiện được ngay là đứt dây (nếu dây đứt) trước khi thay không các bác.
Nhà em ở bên quận 7 nên hay làm với AMC ở Nguyễn Tất Thành, lần này cũng gọi thợ bên đó. Nhưng xe của em chết queo dưới hầm chung cư mà hình như phải đưa ra ngoài mới thay được mới khổ.
Bác nào inbox giúp em số của bác Auto Chien với. Đa tạ các bác!

• Like
Reactions: LƠ MÁY BAY
Hạng C
17/10/11
701
901
93
E lộn nha bác, cả vat là 2tr5 cái lọc xăng :)

• Like
Reactions: Rbx
Hạng C
4/1/11
767
1.187
93
Xe chạy được 100k km thì đã tới lúc thay lọc xăng chưa các bác nhỉ?