Hạng B2
15/12/12
140
75
28
39
Vậy thì thôi rồi, em cũng hay gửi xe VINCOM để mua sắm trung tâm. Thôi chắc bb VINCOM nhé.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Lý do là bây giờ Nguyễn Huệ với Lê Lợi cấm đậu xe toàn tuyến, các bãi xe quanh đó tăng giá vì nhiều xe gửi quá, hết chỗ.
Còn TTTM thì tăng giá để hạn chế xe vãng lai để dành chỗ cho xe của khách đến tham quan mua sắm.
Nhiều bác để cả ngày, xe khác ko gửi được, khách mua sắm ko vào được, thế thì bán hàng cho ai.
Mai mốt XD xong đường đi bộ và đường hầm Metro thì đường Lê Lợi cho để xe thì giá giữ xe có thể giảm.

Hạng D
29/6/11
1.054
455
83
Vincom bên chỗ khu Eden cũ đã đổi tên thành Union Square rồi nha bác. Bây giờ chỉ còn 1 Vincom mà thôi.

Mà bên Vincom cũng không ế đâu bác, lúc nào em cũng thấy B5 đầy xe, đi trễ chút toàn là phải xuống B6.

Nhất là bây giờ Nguyễn Huệ với Lê Lợi cấm đậu xe toàn tuyến, bấy bãi xe của các TTTM xung quanh đó tranh thủ tăng giá để 1 là tăng thêm thu nhập, 2 là để hạn chế xe vãng lai để dành chỗ cho xe của khách đến tham quan mua sắm.
Vậy khách vào mua sắm thì giá khác hả bác

Hạng C
6/3/11
835
582
93
em làm trong VIncom 3 năm nay
lần trước đã có kiểu tính tiền xe 4 b vậy xong được 1-2 tháng lại bỏ
giờ lại chơi chiêu này :( bó tay

mà vincom lúc nào cũng full xe nhé
dưới hầm B6 họ đang dự tính làm gì mà đóng khung 1/2 lưới thép vô
giờ xe de tới lui cũng oải

Hạng B1
17/2/14
65
45
18
Lý do là bây giờ Nguyễn Huệ với Lê Lợi cấm đậu xe toàn tuyến, các bãi xe quanh đó tăng giá vì nhiều xe gửi quá, hết chỗ.
Còn TTTM thì tăng giá để hạn chế xe vãng lai để dành chỗ cho xe của khách đến tham quan mua sắm.
Nhiều bác để cả ngày, xe khác ko gửi được, khách mua sắm ko vào được, thế thì bán hàng cho ai.
Mai mốt XD xong đường đi bộ và đường hầm Metro thì đường Lê Lợi cho để xe thì giá giữ xe có thể giảm.

Bác phân tích chuẩn quá. :3dtanghoaheo:

Hôm rồi mình xuống Vincom, B5 đang làm gì mà khung sắt tùm lum, phải chạy xuống B6. Mà hệ thống chỉ đường trong Vincom cũng bé xíu và không rõ ràng gì cả. Gởi xong không biết đường nào ra luôn.

Hạng D
19/7/10
1.699
1.754
113
49
Nó đi ăn cướp người ta chắc. mỗi ngày trung bình 300 xe X cho 10 tiếng X 40k = 12triệu ngày X 30 ngày 360 triệu tháng. OMG.
Vicom kinh doanh ế ẩm, nếu nó tăng giá thương nhân Vincom chết chắc

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
19/5/07
806
434
63
Ôi ôi, giá giữ xe kiểu này thì thôi rồi, SUMO BBQ sẽ mất một người khách là gia đình nhà em

Hạng D
3/5/07
1.958
521
113
Nếu tăng giá thì tránh xe vãng lai thì phải có ưu đãi cho khách mua hàng chứ, như Kumho 100k/3h nhưng nếu mua sắm, ăn uống được free, 120k/3h mà ko có ưu đãi cho khách thì đóng cửa cho rồi

Hạng D
30/4/14
1.139
16.558
113
Tòa nhà Vincom vừa thông báo tăng giá gửi xe lên 40k/ giờ (bắt đầu từ đầu tháng 11) rồi các bác ạ. Khu trung tâm ngoài chỗ này ra thì chẳng còn chỗ nào cho xe vãng lai đậu với giá phải chăng nữa cả, em nản quá rồi, chắc tháng sau lại về với 2b thôi. Có bác nào đồng cảnh ngộ với em không ạ?
Em có 2 chỗ cho bác tham khảo:

1- Nếu bác muốn gửi xe tháng: đến bảo tàng thành phố cổng vào góc đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa - Lý Tự Trọng, vào gặp phòng kế toán. Theo em nhớ thông tin em hỏi từ tháng 08/2014 thì cho gửi xe 1,2tr/tháng (tuần từ thứ 2 - thứ 7, sáng đến chiều, không gửi đêm). Gửi xe ngoài trời, chỗ đậu có vẻ rộng rãi, ra vào dễ dàng.

2- Nếu bác muốn gửi xe vãng lai: vào Toà án TPHCM (VKS TPHCM cũng góc đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa - Lý Tự Trọng, đi Nguyễn Du qua rẽ trái hoặc chạy thẳng từ NKKN xuống, bên phải), vào cổng rẽ trái, gửi từ sáng đến 17:00 (có người giữ 20K/ngày), sau 17:00 bác không lấy xe người giữ xe ra về, xe bác vẫn nằm trong khuôn viên Toà, em thấy rất an toàn vì nhiều lần thử về trễ sau 18:00 - 19:00 vẫn không sao, cổng Toà luôn mở vì buổi tối có mấy bác đánh tennis vẫn ra vào thường xuyên.

Hy vọng thông tin trên giúp bác vẫn giữ được mong muốn đi ôtô cho an toàn nhé.
:3dtanghoaheo:

Bổ sung:
3- Còn 1 chỗ gửi xe tại góc NKKN - Lê Thánh Tôn (cũng ngoài trời và có mái che kết hợp). Chỗ này em thấy chứ chưa vào hỏi bao giờ.

Lưu ý:
- Chỗ 1: chỉ gửi tháng, bác có nhu cầu hỏi thử xem còn chỗ không nhưng em tính ra trung bình 1 ngày gửi chỗ này cũng khoảng 50-60k.
- Chỗ 2: chỉ vãng lai, rẻ nhất nhưng cũng hên xui nha bác. Hôm nào các bác trong Toà với VKS họp thì bác kiếm chỗ khác hoặc hôm nào bác đi trễ hay nhiều người gửi rồi thì bác cũng phải kiếm chỗ dự phòng.

Chỉnh sửa cuối:
o0o confirmed
Hạng C
5/6/10
808
119
43
33
HCM
em làm trong VIncom 3 năm nay
lần trước đã có kiểu tính tiền xe 4 b vậy xong được 1-2 tháng lại bỏ
giờ lại chơi chiêu này :( bó tay