Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Chất lượng âm thanh Ipod qua đường AUX

Tập Lái
10/5/08
21
0
0
Chất lượng âm thanh Ipod qua đường AUX

Em mới lấy cái Ipod, lúc đầu chưa có thì hăm hở lắm, cứ nghĩ là sẽ dẹp bỏ được đống đĩa CD kèm theo xe, thế nhưng khi dùng rồi (qua cổng AUX) thấy chất lượng âm thanh rất chán , chỉ bẳng 1/3 so với CD ... Xe em dùng CD Kenwood 139 và có subwoofer. Các bác nào lắp rồi cho em hỏi cái:
1. Thực sự Ipod có thay được CD trên xe không bác, hay chỉ hơn mỗi cái là chứa nhiều bài hát???
2. Âm thanh qua đường AUX chất lượng có bị giảm đi chút nào ko. (So với cách mà bác zippo đề cập)
3. Rip nhạc để bao nhiêu là hợp lý??? em để 192k

Cám ơn các bác (b)(b)(b)

Hạng B2
21/5/08
107
0
0
RE: Chất lượng âm thanh Ipod qua đường AUX

hoặc do chất lượng nhạc bác rip vào hoặc do head unit của bác có vấn đề. cái magnus của em dùng cassette adapter mà nghe nhạc qua iphone chì 1 chín 1 mười thôi, nếu qua aux nghe còn ổn hơn chứ ạ. Em test rất nhiều bài rồi

Tập Lái
10/5/08
21
0
0

Em cũng ko hiểu sao nữa , nếu nghe bằng tai nghe thì rất ngon, nhưng cắm thứ vào cái đường AUX trên CD thì nghe như cái đài phường ý ... Mai em sẽ thử các yếu tố khác như dây, thử như cách bác bảo là cassette adapter hoặc mang Ipod sang cắm sang máy ông anh xem thế nào

Hạng B2

trừ phi bác dùng cái này thì chất lượng mới = CD được. Còn đã nén thì kiểu gì cũng dở hơn. Mặt khác, chất lượng bộ loa theo xe, day AUX thua xa cái tai nghe kèm ipod nên nghe chán hơn là chắc.

Lưu ý: Giá cái này tương đương bộ âm thanh tương đối xịn trên xe + 1 đống CD orginal. Tùy bác chọn

EMMA JUDGE
27/6/05
917
6
0

Tóm lại giải pháp iPod trên xe chỉ là để tận dụng cái iPod các bác có mà thôi chứ còn việc nén lại đương nhiên nghe bao giờ cũng phèo hơn CD nhiều chẳng thế nào thay được cái CD đâu ạ.
Việc Rip kể cả cao đi chăng nữa vẫn là nén, còn cái AUX thì khác cái iPod Adapter cái là cái iPod adapter full speed truyền data và control.
Tóm lại muốn nghe hay thì bác lắp riêng CD

Last edited by a moderator:
Hạng B2
25/3/08
101
0
0

Theo em thì chất lượng âm thanh qua đg AUX kô thua cái CD đau bác ah. Tại vì bác down nhạc trên net rồi chuyển qua Ipod thì chất lượng file nhạc đó rất là kém, nên nghe như là radio vậy, có bài thì nghe rất to, có bài thì hát ko nghe gì cả.
Bác thử lấy 1 cái đĩa CD nhạc bác thích, rồi burn vào vi tính, tiếp đến là chuyển vào Ipod. Em nghĩ là bác sẽ hài lòng với AUX

EMMA JUDGE
27/6/05
917
6
0

Thua là cái chắc bác ạ, vì bản thân cái iPod là để nén cái CD lại được nhiều hơn thôi nên đã nén lại thì chất lượng đã giảm đi rồi, vậy cắm AUX hay cắm gì thì vẫn kém CD
Trích đoạn: okielah

Theo em thì chất lượng âm thanh qua đg AUX kô thua cái CD đau bác ah. Tại vì bác down nhạc trên net rồi chuyển qua Ipod thì chất lượng file nhạc đó rất là kém, nên nghe như là radio vậy, có bài thì nghe rất to, có bài thì hát ko nghe gì cả.
Bác thử lấy 1 cái đĩa CD nhạc bác thích, rồi burn vào vi tính, tiếp đến là chuyển vào Ipod. Em nghĩ là bác sẽ hài lòng với AUX

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658

chất lượng dàn nnhạc trên xe không thể bằng ở nhà được, nên mMP3 là đủ rồi, nhưng phải tạo file lớn hơn để tăng chất lượng (192 trở lên),
-sợi dây nối phải dùng dây tốt chống nhiểu, những dây mình thấy trên đây chỉ là dây thường.
Dùng máy nghe nhạc có cái hay riêng, chứ - gọn nhẹ linh động mà

Trích đoạn: Zippo

Tóm lại giải pháp iPod trên xe chỉ là để tận dụng cái iPod các bác có mà thôi chứ còn việc nén lại đương nhiên nghe bao giờ cũng phèo hơn CD nhiều chẳng thế nào thay được cái CD đâu ạ.
Việc Rip kể cả cao đi chăng nữa vẫn là nén, còn cái AUX thì khác cái iPod Adapter cái là cái iPod adapter full speed truyền data và control.
Tóm lại muốn nghe hay thì bác lắp riêng CD

Hạng B2
25/3/08
101
0
0

Trích đoạn: Zippo

Thua là cái chắc bác ạ, vì bản thân cái iPod là để nén cái CD lại được nhiều hơn thôi nên đã nén lại thì chất lượng đã giảm đi rồi, vậy cắm AUX hay cắm gì thì vẫn kém CD

Em kô nói là chất lượng nó hơn cái CD, nhưng kô đến nỗi tệ như nghe radio như bác gì đó nói. Cái AUX là chức năng phụ của cái HU mà bác.

Tập Lái
10/5/08
21
0
0

Trích đoạn: bigfun

trừ phi bác dùng cái này thì chất lượng mới = CD được. Còn đã nén thì kiểu gì cũng dở hơn. Mặt khác, chất lượng bộ loa theo xe, day AUX thua xa cái tai nghe kèm ipod nên nghe chán hơn là chắc.

Lưu ý: Giá cái này tương đương bộ âm thanh tương đối xịn trên xe + 1 đống CD orginal. Tùy bác chọn
Em ko nhìn được cái "này" của bác, bác thử post ảnh sang host khác xem