Hạng F
7/8/17
7.516
10.243
113
Hôm t7 vừa rồi mình ở BD cũng mưa to kéo dài buổi chiều mà, SG ko mưa hả a
SG ngày nào cũng mưa. Mà mưa trước mỗi mái hiên nhà e thôi. Vì nóng quá chơi nguyên dàn phun sương.

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.932
12.237
113
Mùa này mà có mưa to 3 tiếng thì bạn gặp may rồi đó. Chứ mấy nay SG nóng quá mà chả có giọt mưa.
Kinh nghiệm của mình là nếu đi Tỉnh mà mưa to như vậy thì kiếm Hotel mà lủi vào. Xong kêu bà chủ kiếm dùm 1 em gái lại cạo gió cho bớt sợ. Chứ chạy Xe mưa to vậy áp lực lắm. Mình nói thiệt ai k tin thì cứ làm theo sẽ thấy hiệu quả :D
Cùng suy nghĩ. Sao giờ này đã vội lo trời mưa to nhỉ, nên có bài Lái xe khi trời nắng lớn mới đúng

Hạng C
25/11/21
635
15.489
93
Lại khuyên nhau bật Hazard khi đang chạy ?
Khuyên bậy khuyên bạ sẽ đến lúc bị sự cố dừng giữa đường , bật hazard rồi nhưng vẫn bị tông vì chúng cứ tưởng xe vẫn đang chạy.

Hạng D
24/2/20
4.557
7.564
113
37
Mùa này mà có mưa to 3 tiếng thì bạn gặp may rồi đó. Chứ mấy nay SG nóng quá mà chả có giọt mưa.
Kinh nghiệm của mình là nếu đi Tỉnh mà mưa to như vậy thì kiếm Hotel mà lủi vào. Xong kêu bà chủ kiếm dùm 1 em gái lại cạo gió cho bớt sợ. Chứ chạy Xe mưa to vậy áp lực lắm. Mình nói thiệt ai k tin thì cứ làm theo sẽ thấy hiệu quả :D
Hảo hán hảo hán, nhưng làm cách này dễ cháy nhà quá :)

Hạng F
28/8/19
6.740
11.464
113
Palm Beach, Florida, US
Lại khuyên nhau bật Hazard khi đang chạy ?
Khuyên bậy khuyên bạ sẽ đến lúc bị sự cố dừng giữa đường , bật hazard rồi nhưng vẫn bị tông vì chúng cứ tưởng xe vẫn đang chạy.
Mục số 4, nên bỏ cái vụ bật HZ đi nhé!
À thì là mà, trên cái OS này ko thiếu bài, rồi tranh cãi việc nên hay ko nên bật HZ khi trời mưa!
Xin thưa, riêng ở đây, với lịch sử phát triển và hoàn cảnh xe 4b nó chạy ầm ầm sát đít nhau, ko thiếu cảnh trời mưa giông bão, tầm nhìn xa từ 10km giảm xuống còn 10m...thì Chúng Nó vẫn CẤM bật HZ khi xe còn đang chạy ( chỉ trừ 1 số t/h hết sức đặc biệt). Đó là Luật!
Nhưng phải nói cũng có vài tay trời mưa to vừa bò vừa bật HZ, xe chở nặng cồng kềnh cũng bật HZ. Một là Họ ko hiểu Luật, Hai là CS lúc đó ko có.
Tb mình ở, Luật nó phạt ít nhất $150 cho hành vi bật HZ khi xe chưa dừng hẳn.

Hạng F
28/8/19
6.740
11.464
113
Palm Beach, Florida, US
Cách hay! An toàn cho Mình lại cho Người!
Ai cũng được vậy thì thiên hạ thái bình.
Chú là nên được nêu tên " Người tốt việc tốt"...Cho 1 like là quá ít