Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
6/5/15
268
443
63
34
Vậy mình thấy đưa giấy tờ lập bb nó đỡ mệt hơn là cho nó hốt xe bác, tốn thêm tiền xe ôm đi về :))))
dạ e ko tốn tiền xe ôm, lính em chạy ra đón e sau 2 phút e alo ạ! cty e ở gần chỗ này mà :)

Hạng B2
10/12/14
440
711
93
Tình huống 50-50, thường là nên nhẹ nhàng trình bày chính kiến chứ gay gắt cãi kiểu os là lên đường thôi, tèo thiệt.

Giờ thì đã thấy cái phiền phức rồi đó.

Hạng D
20/12/13
1.864
1.715
113
Xe ghẻ, em ko sợ! vấn đề ở đây là bắt láo, ko chúng minh lỗi cửa em thuyết phục thì làm sao em đưa giấy tờ đc bác?
Hoan hô tinh thần OS của bác chủ, không tiếp tay cho bọn xxx làm bậy, nhũng nhiễu

Hạng B2
6/5/15
268
443
63
34
Tình huống 50-50, thường là nên nhẹ nhàng trình bày chính kiến chứ gay gắt cãi kiểu os là lên đường thôi, tèo thiệt.

Giờ thì đã thấy cái phiền phức rồi đó.
Em ko tranh cãi anh Tèo ơi, mà mấy xxx cứ ép, nói chuyện thách thức nên e cứ để cho xxx làm nếu xxx thấy họ làm đúng, sai e nộp phạt thôi ak

Hạng B2
6/5/15
268
443
63
34
Theo em, ngay khi xxx báo lỗi bác vượt đèn vàng thì bác đưa giấy tờ cho nó ghi bb. Nội cái đó thôi bác đỡ mất công đưa xe cho nó nhưng vẫn khiếu nại đc. Kg có cái lỗi nào gọi là vượt đèn vàng hết nhé
Rút kinh nghiệm lần sau e sẽ đưa giấy tờ cho nó lập bb, còn lần này e chiến luôn

Hạng B2
6/5/15
268
443
63
34
Làm tới đi bác, lần sau đã như vậy bác nên ghi âm hoặc ghi hình lại thì hay hơn, chả có quy định nào không cho người vi phạm ghi ý kiến.
À quên nữa, điều 3 luật xử lý vi phạm hành chính qui định người xừ phạt phải cung cấp bằng chứng chứ không phải người vi phạm:
Điều 3. Nguyên tắc xử lý vi phạm hành chính
1. Nguyên tắc xử phạt vi phạm hành chính bao gồm:
...........

đ) Người có thẩm quyền xử phạt có trách nhiệm chứng minh vi phạm hành chính. Cá nhân, tổ chức bị xử phạt có quyền tự mình hoặc thông qua người đại diện hợp pháp chứng minh mình không vi phạm hành chính;
dạ, em đang thảo đơn khiếu nại rồi chiến, xác định nếu sai e đóng phạt. mà theo bác thì với cái biên bản đó e có bị xử phạt ko? mức phạt bao nhiu?

Hạng B2
6/5/15
268
443
63
34
Hoan hô tinh thần OS của bác chủ, không tiếp tay cho bọn xxx làm bậy, nhũng nhiễu
Sai em sẽ nộp ngân sách, chứ cho tụi ăn e cũng ấm ức lắm bác. Theo bác thì vs cái biên bản như vậy thì họ sẽ xử lý lỗi của e ra sao? mức phạt bao nhiu?

Hạng D
11/3/15
1.883
5.186
113
Theo em những trường hợp sau khi xxx thông báo lỗi và mình đã trình bày mà xxx vẫn khăng khăng bắt lỗi thì mình cứ đưa giấy tờ cho xxx lập biên bản đúng lỗi đã thông báo. Sau đó mình ghi ý kiến vào biên bản. Rồi về nhà chuẩn bị đơn khiếu nại xxx đã làm phiền công dân, không thực hiện đúng chức trách.
Giờ xxx đã tạm giam xe của bác thì bác chiến luôn đi. Lỗi này nhỏ không đáng vận dụng quan hệ để giải quyết đâu bác.

• Like
Reactions: son_kts
Status
Không mở trả lời sau này.