Hạng D
5/12/12
1.153
1.388
113
Nhà
gosolar.vn
Hôm qua em đi CT LT DD hướng từ LT về HCM, ra Vành Đai 2 để về cầu Phú Mỹ. Hết đường dẫn cao tốc tầm 4h, thấy trước mặt kẹt xe kinh hoàng. Một số lớn bác không chịu nổi, vào lane sát lề đi. Em thi kiên nhẫn bò. Mất gần 1h30 phút để ra đến vòng xoay Vài Đai 2 - Nguyễn Thị Định. Điều đáng nói là có 1 chú TNXP đứng điều tiết giao thông tại vòng xoay này, trong khi xxx thì ngồi bên vệ đường, chắc bận bắt xe đi lane sát lề. Lượng xe từ CT đổ về rất lớn, trong khi đó lượng giao thông tên đường NTĐ, kể cả xe container cũng bình thường. Vậy mà chú TNXP này đứng phe phẩy cái gậy, ưu tiên giao thông trên đường NTĐ. Nếu các bác bị kẹt xe 1h30 phút và thấy cái mặt hắn lúc đó + cái kiểu hắn phe phẩy cái gậy, chỉ muốn cho nó 1 đấm cho đỡ tức. Bao nhiêu con người, phương tiện; bao nhiêu phí tổn về thời gian, xăng dầu, hao mòn động cơ chỉ vì 1 thằng ngu không biết điều tiết giao thông?
Vậy em và các bác khác bị kẹt trên cung đường này ngày hôm qua là do thằngnày ngu ? Hay là nó cố tính làm thế để xxx bắt các bác mất kiên nhẫn đi lane trong?

• Like
Reactions: vioswhite
Hạng C
5/6/13
525
424
63
Bác đi thẳng ra An Phú về hầm Thủ Thiêm cho nhanh, đường này giờ kẹt kinh niên, bất kể giờ giấc. Em ở Q7 mà mỗi lần đi đều phải vòng qua hầm, không dám qua cầu Phú Mỹ luôn dù xa hơn 5km.
Còn nếu qua lane phải thì bác chuẩn bị tinh thần xuống xe chiến hoặc xin biên bản, anh em trong này mong có biên bản đó lắm mà chưa ai được toại nguyện hết.

Hạng B2
20/3/14
431
249
63
Bác đi thẳng ra An Phú về hầm Thủ Thiêm cho nhanh, đường này giờ kẹt kinh niên, bất kể giờ giấc. Em ở Q7 mà mỗi lần đi đều phải vòng qua hầm, không dám qua cầu Phú Mỹ luôn dù xa hơn 5km.
Còn nếu qua lane phải thì bác chuẩn bị tinh thần xuống xe chiến hoặc xin biên bản, anh em trong này mong có biên bản đó lắm mà chưa ai được toại nguyện hết.
Có bác này có BB rồi nè mà ko biết có khiếu kiện hay ko và tới đâu.

https://www.otosaigon.com/threads/bb-di-lane-trong-duong-vanh-dai-2.8642470/

Hạng D
5/12/12
1.153
1.388
113
Nhà
gosolar.vn
Cám ơn bác. Em ở Nhà Bè nên nghĩ về đường này nhanh hơn, ai ngờ...

Hạng C
19/12/12
895
235
43
31
Sao bác không "mong có BB" mà chiến luôn? :)