Hạng B2
20/4/07
268
313
63
Xe Fiat doblo có chức năng là khoá cửa trược không mở được từ bên trong mà chỉ mở được từ bên ngoài. Vấn đề là cửa trước lại không có chức năng này, thằng nhóc của em lâu lâu hứng chí mở khi xe đang chạy mới ớn chứ. Em muốn hỏi các Bác Fiater là có cách nào lock cửa trước bên phụ lại không mở được từ bên trong không ạh, nhưng vẫn mở được từ bên ngoài hay tốt nhất là xe đang chạy không mở được cửa bên phụ. Thanks

Tập Lái
21/8/11
21
4
8
vậy bác cho nó qua bên tài cầm vo6lang là nó hết mờ cửa bên phụ chứ gì

Hạng B2
20/4/07
268
313
63
ngon123 nói:
bác nghiên cứu làm lock cửa tự động đê. hehehee
Kô được chứ được thì em làm luôn Bác ơi

HoangDoblo nói:
vậy bác cho nó qua bên tài cầm vo6lang là nó hết mờ cửa bên phụ chứ gì
Hôm bữa nó rình rình giật cần số đòi lái rồi Bác ơi, kinh khủng lắm kkkkk;)

Hạng B2
10/7/12
437
188
43
cu_ca3 nói:
Xe Fiat doblo có chức năng là khoá cửa trược không mở được từ bên trong mà chỉ mở được từ bên ngoài. Vấn đề là cửa trước lại không có chức năng này, thằng nhóc của em lâu lâu hứng chí mở khi xe đang chạy mới ớn chứ. Em muốn hỏi các Bác Fiater là có cách nào lock cửa trước bên phụ lại không mở được từ bên trong không ạh, nhưng vẫn mở được từ bên ngoài hay tốt nhất là xe đang chạy không mở được cửa bên phụ. Thanks
Em cũng đang lo ngại vấn đề này giống bác. Hôm trước em cũng chở thằng cháu, cho nó ngồi trước, nó nghịch mở khóa nhưng chỉ vừa hé ra, đèn cabin sáng lên, em hết hồn la nó, nó khiếp quá ngồi yên lun, em tấp xe vào lề rồi đóng cửa lại. Sợ thật, cũng may cái cửa hơi nặng nên nó đẩy ra không nổi, nếu không thì mệt mỏi rồi.

Hạng B2
20/4/07
268
313
63
michealduong nói:
cu_ca3 nói:
Em cũng đang lo ngại vấn đề này giống bác. Hôm trước em cũng chở thằng cháu, cho nó ngồi trước, nó nghịch mở khóa nhưng chỉ vừa hé ra, đèn cabin sáng lên, em hết hồn la nó, nó khiếp quá ngồi yên lun, em tấp xe vào lề rồi đóng cửa lại. Sợ thật, cũng may cái cửa hơi nặng nên nó đẩy ra không nổi, nếu không thì mệt mỏi rồi.

Em với Bác làm chuột bạch kô :)

Hạng B2
20/4/07
268
313
63
Trước tiên em với Bác đi sang tên chính chủ. Sau đó “hộp Off” vài lần để nguyên cứu. kkkkk :D

michealduong nói:
cu_ca3 nói:
Em với Bác làm chuột bạch kô :)
Làm gì bây giờ bác? Em chưa nghĩ ra phương án nào cả.

Hạng B2
10/7/12
437
188
43
cu_ca3 nói:
Trước tiên em với Bác đi sang tên chính chủ. Sau đó “hộp Off” vài lần để nguyên cứu. kkkkk :D
Em tán thành ý kiến của bác. Em đang sắp xếp định ngày mai lên 282 nè. Bác dự định đi chưa, đi chung luôn.