Chi Hội Trưởng FFC
14/9/09
5.178
2.103
113
Loa...Loa...Loa...
Em chào các bác! Hôm nay em có việc muốn trao đổi với mọi người như sau:
Thực hiện theo kế hoạch của FFC trong nằm 2016 mà chúng ta đã đưa ra từ đầu năm thì đến hôm nay chúng ta đã hoàn thành được chỉ tiêu xây dựng 2 cây cầu từ thiện cho năm 2016:
1. Cờ Đỏ - Cần Thơ
2. Kiên Lương - Kiên Giang

Song song đó, em và một số thành viên FFC cũng đã đi khảo sát thêm ở một số địa phương nhằm tìm địa điểm xây cầu mới cho kế hoạch 2017.

Sau khi cân nhắc, em thấy cây cầu ở Ấp Bình Bắc, Xã Bình Hòa Tây, Huyện Mộc Hóa, Tỉnh Long An đáp ứng được các tiêu chí xây cầu từ thiện của FFC của chúng ta. Chính vì vậy em có đặt vấn đề với chính quyền địa phương về việc xây cầu tại vùng sâu biên giới này.

Kinh phí dự kiến là 200tr, trong đó FFC sẽ hỗ trợ 100tr, phần còn lại chính quyền, người dân và bộ đội biên phòng sẽ đóng góp.

Bà con nơi đây khi biết được thông tin thì rất phấn khởi và chờ mong từng ngày. Nhưng em có thông báo là kế hoạch 2016 đã hoàn thành nên cây cầu này phải để đến năm 2017.

Vì lý do trên mà bà con cũng như chính quyền nơi đây có nguyện vọng sẽ tiến hành thực hiện việc xây cây cầu này trong tháng 11, quá trình hoàn thành sẽ đến cuối tháng 01/2017 để kịp đón tết Nguyên Đán 2017. Để vừa phù hợp với kế hoạch của FFC chúng ta mà cũng vừa đem đến niềm vui đón tết cho người dân nghèo nơi đây.

Các bác bóng bàn cho em ý kiến có thể thực hiện theo nguyện vọng của người dân nơi đây được không? Nếu được thì chúng ta sẽ tổ chức buổi lễ khởi công xây dựng cầu vào thứ bảy, ngày 12/11/2016 này.
Về kinh phí, thì sau khi bác Lê Mạnh Hùng ủng hộ quỹ xây cầu thêm 30tr thì quỹ từ thiện của chúng ta cũng đã gần đủ 100tr.

Xin cảm ơn các bác!

Chương trình xây cầu từ thiện đầu năm 2017 của FFC

Chi Hội Trưởng FFC
14/9/09
5.178
2.103
113
Các bác vui lòng đặt gạch trong thớt này đê. Toàn đặt trong FB không vậy chèng!

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
cầu xây xong chưa vậy các bác?

à cái khăn trải bàn .... mượn của cái đám cưới nào chưa trả, lấy xài hoài vậy?
:3dcuoi:

• Like
Reactions: ronglua
Chi Hội Trưởng FFC
14/9/09
5.178
2.103
113
cầu xây xong chưa vậy các bác?

à cái khăn trải bàn .... mượn của cái đám cưới nào chưa trả, lấy xài hoài vậy?
:3dcuoi:
Dạ xong hồi trước tết rồi bác! FFC sắp chuẩn bị xây cây cầu tiếp theo nữa nè bác ơi!