Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
30/3/05
154
1
0
Hanoi
RE: Chuyến đi Bắc Giang - Tây Yên Tử của CLB xe hai cầu

Chuyến offroad đã quá các bác ạ :D:D:D sáng nay dậy người em vẫn còn êm ẩm. (có lẽ là tại em Jeep của em: chân dài - nhưng giảm xóc hơi cứng....:D:D:D)

theo các bác thổ dân "con đường này hai năm nay chưa nhìn thấy cái xe 4 bánh nào đi qua được..."

thế mà vẫn đi...

"bọn cháu muốn chụp ảnh... " - có ngay !!!

Last edited by a moderator:
Tập Lái
8/4/05
1
0
0

xe đẹp.. cảnh đẹp đường cũng đẹp....[8D] và phát hiện ra SUV của ford chỉ để đi metro..

Hạng B2
6/1/06
179
0
0
41
Hà Nội

@offroader: Hum qua về nhà cháu nó có chê sữa k bác???
Hehehe...:D

Anh thegioixe mất tích đâu rùi ẩy nhể??Chắc làm việc quá sức nên chưa thấy xuất hiện;)

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site

Trích đoạn: modi

xe đẹp.. cảnh đẹp đường cũng đẹp....[8D] và phát hiện ra SUV của ford chỉ để đi metro..

Bác nói chưa đúng lắm, Ford có rất nhiều loại xe SUV và pickup có khả năng 4WD xịn như Explorer, Expedition v.v hoặc gần gũi nhất là Ranger / Everest. Những xe đó hoàn toàn có khả năng vượt qua tất cả các chướng ngại vật trong chuyến đi vừa qua.

Còn Escape chỉ là xe AWD, không được thiết kế cho những cung đường như thế. Cho nên khi gặp các chướng ngại vật thực sự khó thì các giới hạn kỹ thuật của Esc mới được thể hiện ra.

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

xem xong hình chuyến đi em thích nhất là... Jeep và Niva. "Đâu có đuờng là ta cứ đi". Vào đuờng hẹp không bị sức ép từ...cây cối hai bên
Chuyến đi Bắc Giang - Tây Yên Tử của CLB xe hai cầu
(=>trầy xuớc)

Tấm này nhìn máu lửa ghê

@bác Narva, bác Awake và bác Lac: xong đoạn này có phải sấy sàn không bác

Hạng B1
29/9/03
68
3
0
53

Niva của bác Autopro có còn cầu trước không vậy?
Tôi cũng từng chạy Niva mấy năm, thích nó lắm nhưng không thể kiếm được trục các-đăng trước. Niva nếu chạy 1 cầu thì chạy cầu trước, khi cài cầu mới thêm cầu sau. Vì thế các bác lái xe thời trước toàn tháo vứt các-đăng trước để chạy cầu sau. Các bác ấy nghĩ mấy khi cần 2 cầu. Đến khi mình tìm thì chẳng thấy đâu. Có xe còn tháo hết cả bộ láp truyền động cầu trước, trông trống huếch hoác thật chán.

Tập Lái
6/8/05
29
0
0

Tội nghiệp em chưa!!!! Tại sao số em đen thế không biết. Các Bác tổ chức tập 2 luôn đi

Hạng B1
29/9/03
68
3
0
53

Trích đoạn: Awake

Trích đoạn: bonbanhchay

Niva của bác Autopro có còn cầu trước không vậy?
tôi chui xuống gầm xe bác ấy xem rồi, vẫn còn cầu trước, và tôi đoán là nó vẫn hoạt động tốt (bằng chứng là xe bác ấy luôn dẫn đầu, chấp nhận mọi khó khăn trước tiên để các AE khác trong đoàn thêm vững tâm.)

Được con Niva còn đủ "4 chân" như thế đi chơi sướng lắm. Tôi đã một lần nhẩy xuống suối không thèm xem nông sâu (các bác dân tộc bảo xe vẫn đi, sau mới biết là đầu ngang). Trèo lên đến bên kia thì vừa chết máy. Nghỉ một lát cho khô là lại nổ tiếp. Nếu biết sâu, tháo curoa quạt gió ra là không bị tát nước lên, qua suối lại lắp vào.
Còn xe có cổ hút gió bị hạ thấp thì trước khi qua suối tháo nắp hộp lọc gió cho gió vào trực tiếp không qua lọc, cũng là giải pháp tình thế.

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

Trích đoạn: Awake

về vụ sấy sàn: không phải làm gì đâu bác ạ, nếu bị nước vào xe là bọn tôi về bắt đền hãng ngay, chẳng nhẽ gioăng cao su cửa lại "đểu" thế:D

:D:D:D Tại em nhìn hình thấy phê wá nên hỏi truớc để có dịp nối bước các bác :D

Cái vô lăng này sao giống cái Momo...Logitech của cơm pú tờ vậy các bác

Last edited by a moderator:
Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site

Bác Fatboy copy cho em 1 đĩa DVD để em ghi ra đĩa cho các bác khác nhé. Không cần kiểm duyệt mấy đoạn "nhạy cảm" đâu ạ.

Status
Không mở trả lời sau này.