Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site
RE: Chuyến đi Bắc Giang - Tây Yên Tử của CLB xe hai cầu

Hehe, lại có việc cho bác Bánh Khảo Nakio rồi. Vụ này có vẻ nghiêm trọng đây.

Hạng B2
13/7/05
102
0
0

thế thì chuyến sau bác Vuhn tổ chức cho các xe 2x4 gầm cao nhé. Zace, Jolie, Everest nhào zô nhào zô

tôi nghĩ Everest thì may ra còn có thể đi qua với vô số bầm dập trên thân xe lẫn dưới gầm xe, chứ Zace và Jolie phải thuê xe trâu kéo ra là cái chắc.
quote:

Trích đoạn: cakhoai

Chẳng liều đâu, sure luôn, Zace cao hơn tí ti thôi chén gọn.
quote:

Trích đoạn: Awake

quote:

Trích đoạn: cakhoai

Đường này chỉ cần gầm cao hơn tí ti là chén được, không cầu ké gì vẫn qua tốt.

phát ngôn hơi liều

Đúng thế, Zace chết là cái chắc. Tôi đã đi công tác bằng Zace lên tận Mường Tè - Lai châu. Chỉ vượt qua mấy đống đất sạt lở trên đường đá cứng, đã có xe khách chạy qua thành 2 vệt hẳn hoi rồi mà còn hết cả hơi, vật sang bên này, lắc sang bên kia mới qua được đoạn có mấy mét thôi. Vì máy yếu, một cầu nên phải vê côn ghê lắm. Nếu chạy đường Tây Yên tử này cháy côn là cái chắc.

Hạng B2
30/11/04
166
0
16
49
Hanoi

sau vụ này Musso tăng giá đấy, chạy ngon lắm, mà vụ gài cầu chậm với cầu nhanh đơn giản. Gầm thì che chắn cẩn thận, leo khoẻ. cổ hút nước cao, nấp sau đèn pha, nên mấy vụ lội nước, lọc gió ko rang, ko có giọt nước nào. Có mỗi vấn đề là xe còn khá mới, ko biết có bị xước sơn tí nào ko!.
Bác Fat đi cuối bảo: cứ thoải mái, thằng ếch qua được thì tớ cũng qua được. :D
Sau này mà có tiền làm con đấy chạy cũng hay.

Em đã up cái tracklog của chuyến đi lên ftp server của gpsvn.com rồi, bác nào thích thì vào mà lấy, hoặc lấy file .kml của Google Earth, tải về máy tính, nhấn đúp => xem chuyến đi trên GE, trông oách phết.

Hạng B2
22/1/06
117
0
0
HN

Em thấy các Bác thử xe rất hay, bổ ích và hoành tráng. Nhưng em thấy hơi xót và quá sức cho các em nó...3 lần dã ngoại thế này thì em thiết nghĩ Esc, vit <= Jeep mà thôi.

Hạng B2
6/1/06
179
0
0
41
Hà Nội

Thế mới máu..
Nếu nghĩ như bác thì chẳng ai dám đi cả
Hihi...:D

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site

Một lợi điểm không thể tranh cãi của Vitamin so với Escape khi đi địa hình là nó..........rẻ tiền hơn, nên chi phí sửa chữa (nếu có) cũng đỡ hơn.

Cái này không có tính chọc ngoáy gì đâu nhé, hihi.

Hạng B2
22/1/06
117
0
0
HN

Uh, quá máu, thế mới biết mình nhát gan...Nhưng nói thật nếu em cho con bồ yêu quý của em mà pải bò qua nhưng đoạn đường như vậy thì...ko bít thế nào, các bác có pải về cho em nó vào mỹ viện trang điểm lại ko..chắc có?

Last edited by a moderator:
Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Bìn tĩn.
Cái gì cũng phải test trước khi chén. Giống đường quê em ngày xưa, Pồ giô cũ nát vẫn quất qua.

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site

Trích đoạn: cadillacfan

Uh, quá máu, thế mới biết mình nhát gan...Nhưng nói thật nếu em cho con bồ yêu quý của em mà pải bò qua nhưng đoạn đường như vậy thì...ko bít thế nào, các bác có pải về cho em nó vào mỹ viện trang điểm lại ko..chắc có?

Xời, bác coi xe như bồ thì xót là phải rồi. Còn chúng em coi xe như vợ, trước sau gì cũng hết khấu hao nên cố mà phá....

Đùa bác thôi, thực ra thiệt hại chỉ ở phần ngoài da thôi, mà xước 1 lần rồi thì về sau có xước nữa cũng kệ xác. Còn "máy móc" thì cố giữ tốt dùng bền, xe hay vợ gì đều thế cả, vợ nhỉ.

Status
Không mở trả lời sau này.