Hạng B2
26/11/10
137
0
0
34
em đã từng chạy thử chiếc pcx này rùi ! đậu xe lại khoảng 3 giây là máy tắt ,vặn ga lên máy tự nổ ! ai có sơ đồ điện và nguyên lý hoạt động thì cho em với !!

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
Bác đã chạy thử thì cho kinh nghiệm với, em này gầm cao hay thấp vậy bác? Em đang đi 1 con E chảy nhưng gầm thấp quá đi qua cái gờ giảm tốc mà cũng bị cạ gầm nữa.

Hạng B1
4/1/11
66
0
0
27
far away
chauhungvnpt nói:
Bác đã chạy thử thì cho kinh nghiệm với, em này gầm cao hay thấp vậy bác? Em đang đi 1 con E chảy nhưng gầm thấp quá đi qua cái gờ giảm tốc mà cũng bị cạ gầm nữa.
Vậy là chỉ dành cho người "mỏng manh" đi thôi bác nhể. Tống 2-3 thì ... :cool:

Hạng B2
26/11/10
137
0
0
34
chauhungvnpt nói:
bác chở mấy người ? chứ em chạy thì thấy ok , chỉ tội là từ đường leo lên vỉa hè hum bửa em hơi ẩu nên nghe cái xột ........ xót của gần chết ! còn wa mấu giảm tốc mà cọ gầm là chưa bị !
nói thật chứ em này đi còn êm hơn cả atila đời mới nhìu lần

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
ototulap nói:
chauhungvnpt nói:
bác chở mấy người ? chứ em chạy thì thấy ok , chỉ tội là từ đường leo lên vỉa hè hum bửa em hơi ẩu nên nghe cái xột ........ xót của gần chết ! còn wa mấu giảm tốc mà cọ gầm là chưa bị !
nói thật chứ em này đi còn êm hơn cả atila đời mới nhìu lần
Vậy có lẽ gầm vẫn thấp đó bác, hôm trước em chạy cái su saphia của bà chị thấy gầm cao khác hẳn của honda, lên lề, qua gờ giảm tốc chạy vô tư, em đi 1 mình thôi chứ chưa chở ai.

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
ototulap nói:
em đã từng chạy thử chiếc pcx này rùi ! đậu xe lại khoảng 3 giây là máy tắt ,vặn ga lên máy tự nổ ! ai có sơ đồ điện và nguyên lý hoạt động thì cho em với !!
Bác dành chút ít thời gian vào trong này đọc: http://www.pcxclubvietnam.com/forum.php
Có khá nhiều thông tin hữu ích về xe PCX từ các PCX owners tại VN.

Hạng D
25/11/09
1.991
30
48
Em thick có cái nước đề máy nghe nhẹ nhàng, chạy thì có vẻ hơi lì so với dung tích 125

Hạng D
20/1/11
2.133
7
38
Em đang chạy con PCX Thái đây, PCX - VN thì em chưa so sánh, trước khi đi con này thì em đã chạy qua các dòng tay ga như: Spacy, Dylan, SH, LX 150 thì chỉ chạy thử thôi là không muốn mua, con này chỉ được mỗi giải phong cách. (Nghe tiếng đề của nó mà yếu bóng vía cũng có thể té xe, hay đang chạy ở những đường hơi gập ghềnh tí là nó lắc như đánh võng.
Xét về độ êm, lã lướt thì như spacy hơn hẳn SH hay Dylan, về tốc độ thì hơn hẳn spacy nhưng không bằng 2 đàn anh kia. Kiểu dáng thì không bằng ai, bất tiện chổ cái yên (có cục gù) nhưng bù lại cốp rất rộng. Nói chung, với tầm 80 chai = 1/2 SH mà đi con này thì OK, còn air blade hay LX thì không phải đối thủ. Với con PCX này nếu chạy trên các đường ngon tí thì 80 - 90km/h vẫn êm như cảm giác của 4B, chứ không rần hay ồn ào như những chú khác. Đó là ít cảm nhận của em cho những dòng xe đã sử dụng.

• Like
Reactions: vuongit and grenade
Tập Lái
3/12/10
19
0
0
houseviet.net
duyenhb nói:
Em đang chạy con PCX Thái đây, PCX - VN thì em chưa so sánh, trước khi đi con này thì em đã chạy qua các dòng tay ga như: Spacy, Dylan, SH, LX 150 thì chỉ chạy thử thôi là không muốn mua, con này chỉ được mỗi giải phong cách. (Nghe tiếng đề của nó mà yếu bóng vía cũng có thể té xe, hay đang chạy ở những đường hơi gập ghềnh tí là nó lắc như đánh võng.
Xét về độ êm, lã lướt thì như spacy hơn hẳn SH hay Dylan, về tốc độ thì hơn hẳn spacy nhưng không bằng 2 đàn anh kia. Kiểu dáng thì không bằng ai, bất tiện chổ cái yên (có cục gù) nhưng bù lại cốp rất rộng. Nói chung, với tầm 80 chai = 1/2 SH mà đi con này thì OK, còn air blade hay LX thì không phải đối thủ. Với con PCX này nếu chạy trên các đường ngon tí thì 80 - 90km/h vẫn êm như cảm giác của 4B, chứ không rần hay ồn ào như những chú khác. Đó là ít cảm nhận của em cho những dòng xe đã sử dụng.
Nói thiệt bác chứ 80 - 90 km/h thì không có chiếc nào êm cả. Chỉ có điều mỗi chiếc nó gào một kiểu khác nhau.
Nhưng em thừa nhận là nó rất lả lướt, vì ghi đông rộng hơn các dòng khác và đi lâu cũng thoải mái hơn. Nói chung lái xe PCX thoải mái hơn Dylan và SH chỉ mỗi tội đường mà ngập nước thì hơi phê.
Hệ thống điện thì nó đề trực tiếp trên mâm lửa luôn nên mới nhích ga là nổ máy.
Nhắc nhở các bác lái PCX mà nhà có trẻ con là phải cực kỳ cẩn thận. Nhiều khi quên rút chìa khoá là mệt.

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54
Em vẫn chưa hiểu cái vụ "đề treen mâm lửa" là như thế nafo? Kiểu gì cũng phải có cái motor đề nào đó nó kéo piston thì mới nổ lại được chứ sao lại bảo là nó không cần motor đề nhỉ?