Hạng C
15/10/03
514
3
18
Thái Nguyên
RE: Có cách nào kiểm tra số đo km/giờ không chuẩn

Trích đoạn: tuandq

Trích đoạn: Der Fahrer

Hì hì ! GPS không hẳn chính xác đâu ...Khi bạn lên dốc xuống đèo là nó có khác so với khi chạy trên mặt bằng đó !!!
Chi bằng nhờ một người chay xe gắn máy song song để so sánh !;)

Vụ này bác yên tâm đi! Các vệ tinh GPS bay ở quỹ đạo cách trái đất gần 20.00km và việc định vị thông qua liên lạc với tối thiểu 3 vệ tinh nên vụ đèo dốc không ảnh hưởng đến kết quả đâu. Bản thân tui đang sử dụng 1 cái GPS để kiểm chứng mà (trừ phi rơi xuống vực thì không tính :D).

Khi xuống dốc em nghĩ bác đi hết 1 cạnh huyền thì nó chỉ tính là bác mới đi hết cạnh đáy của tam giác vuông thôi??

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.376
113

Trích đoạn: tom

Bác Tuấndq nói cách để tui có thể dùng cái GPS của bác đi.
Hậutạ!!![8|][8|][8|]
Tui không dám múa rìu qua mắt thợ. Bác có thể hỏi thêm kinh nghiệm của hai bác cao thủ về GPS là gps và hailua_dichat.

18/9/04
3.594
90.376
113

Trích đoạn: haiphus

Khi xuống dốc em nghĩ bác đi hết 1 cạnh huyền thì nó chỉ tính là bác mới đi hết cạnh đáy của tam giác vuông thôi??

Không phải thế đâu bác ạ! Còn nguyên nhân tại sao như thế thì bác hỏi thêm bác gps nhé!

Hạng B2
27/12/04
380
1
18

Sai số của đo tốc độ bằng GPS là bao nhiêu có bác nào biết không ạ?

O.S.P.D
16/12/03
1.145
9
0
www.hsevietnam.net

Đo bằng GPS vô tư. cái GPS em xài nó tính luôn cả độ cao...và....linh tinh cả. có lần em kiểm tra thử rùi...chính xác phết. nhưng để được mức chính xác trên 95% thì có lẽ không được đâu. đành mang đi kiểm định thôi......

Mà cuối cùng kiểm tra để làm quái gì nhỉ?? cãi lại ***......vô ích.

18/9/04
3.594
90.376
113

Trích đoạn: uzast

Sai số của đo tốc độ bằng GPS là bao nhiêu có bác nào biết không ạ?
Sai số này tùy thuộc điều kiện thời tiết nhưng không vượt quá 0.5km/h. Tốc độ tối đa có thể đo được là khoảng 1.500km/h. Bác có thể xem thêm tại đây http://gpsinformation.net/main/gpsspeed.htm

tom
Hạng B2
3/12/04
105
0
0
trai dat

Tôi đã dùng GPS để đo thử, rất đơn giản, GPS chỉ to bằng 2 chiếc điện thoại di động
Kết quả: Số km/h ôtô= số km/h của GPS + 15 km/h. Test trên đường phẳng, không che chắn.
Tôi đã chuẩn thử độ chính xác của em GPS này khi thử gọi một chiếc taxi mailinh Vios mới: thấy trùng nhau.
Như vậy là phải hỏi chỗ chỉnh côngtơmet rùi. Lại mệt.

Hạng C
17/3/04
922
25
18
Vietnam

chính ra bác làm cách này là hay nhất:đa phần xe có đồng hồ tua máy thì 2 kim của 2 đồng hồ tua máy và tốc độ sẽ chạy song song với nhau khi bác đi số 5 hoặc số 4

tom
Hạng B2
3/12/04
105
0
0
trai dat

Xe tui số tự động thì căn như thế nào Bác Gaz51

Hạng C
1/3/04
572
186
43
Vietnam

Ô vậy là xe bác Tôm kích thước lốp không chuẩn hay sao mà chạy nhanh tận 15km/h??