Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
6/1/07
626
2.816
93
Tình hình là em vác xe lên garage Vui để thay bộ curoa cam cho con xe cỏ, trước khi đi có điện thọai trước cho cụ chủ gara để check thông tin, giá cả và được cụ chủ Vui tư vấn rất nhiệt tình, hứa bảo hành bảo tỏi đầy đủ và bao sài.

Sáng 10g đưa xe lên, chờ mua đồ về thay. Thợ chính, thợ phụ, cả cụ chủ bu vô hì hục đến 6g chiều không xong, phải để xe lại đến 1g trưa hôm sau lấy.

Xe em ít đi, chỉ có cuối tuần chở vợ con đi ăn sáng, café nên OK
Cuối tháng làm chuyến Mũi né, lên cao tốc chạy >60 bắt đầu nghe tiếng hú và kêu rào rào, lạo xạo nên không dám chạy nhanh sợ nằm đường. tòan bò với lết không, quá ỏai

Đi về tranh thủ chạy lên cho cụ Vui kiểm tra lại bộ curoa cam vì xe em chưa làm gì mà mới thay bộ đó thôi nhưng cụ chủ gara cứ nhất quyết không kiểm tra mà bảo hàng xịn làm gì mà kêu. Thế là lấy ống nghe ra xong phán hư bạc đạn tăng đưa chỗ dây curoa ngòai à tiếp tục chờ thay đến trưa

Thay xong vẫn kêu như cũ, lúc đó mới chịu mở curoa cam ra kiểm tra à dây bị chùng à căng lên, nổ máy thử xong à chùng như cũ. Thế là quy trình này lặp đi lặp lại 4-5 lần gì đó.

Lúc này là 5g chiều, cụ chủ gara gọi thợ già Sơn đến, căng 1 phát xong à ráp vô. Nói kêu, hú là tại máy xe còn giải thích vu vơ là chạy nhanh nó hú do giá nóc trên mui xe (xe em có gắn baga mui đâu), bla bla.. này nọ nhưng em nản quá rồi à đi về

Hôm qua đến hạn thay nhớt, thay lại bộ curoa cam khác, êm ru. Hỏi ra là hàng cùi bắp nên cái tăng đưa cam nó cùi bắp.

Điều đáng nói ở đây là cụ Vui nên tư vấn rõ hàng thường giá nhiu, hàng chính hãng giá nhiu để chủ xe như em là dân văn phòng chỉ biết chạy xe chứ không biết sửa xe có thể liệu đường mà tính hoặc cụ dũng cảm nhận hàng bị lỗi (em biết hàng gì cũng có tỷ lệ lỗi) khi em lên lần 2 vì em vẫn biết tiền nào của đó. Đằng này cụ cứ hàng xịn dễ gì hư

Em viết bài này để cụ chủ gara và anh em chúng ta là dân amateur cùng nhau rút kinh nghiệm khi đi sửa xe vì chở vợ con đi chơi sợ nhất là nằm đường.
đây là mấy cái phiếu tính tiền để không mấy bác fan Vui nói em chém gió
Có ít lời góp ý cho garage Vui và để anh em rút kinh nghiệm

Hạng C
17/12/08
792
100
43
ghi nhận thông tin của bác chủ, giờ đem xe đi sửa là cứ hồi hộp

Hạng C
18/10/10
788
50
28
33
Mọi sự việc đều có thể có sai lầm, quan trọng là cái tình OS tình bằng hữu.
Bác Vui cũng đã nhận trách nhiệm, bác chủ nên quay lại garage Vui để được bồi thường cho thỏa đáng.

Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
Em ra ADV mua cu-roa cam 400k(giá từ 250k đến 400k đều có,dây trong hãng 1,2 trẹo),vô ga ra quen thay công 250k trong vòng 1h xong êm ru bà rù.Tổng thiệt hại 650k ngon choét.

qd confirmed
Hạng B2
31/1/12
407
310
63
có khi nào do lỗi nhà sản xuất không mấy bác,bác Vui mua trúng món hàng bị lỗi.
Riêng em thì em thấy bác Vui làm việc khá uy tín và chu đáo!

Status
Không mở trả lời sau này.