Tập Lái
29/9/14
24
3
3
34
Em đang xài bình Acquy nước nước Đồng Nai, lúc trước có thời gian nên thường xuyên ngó qua chăm sóc nó, nên acquy rất bền. Nhưng giờ công việc bận quá, không có thời gian chăm thường xuyên cho chú ấy, đang định chuyển qua acquy khô -kín. Cũng hơn 3 năm rồi nên cũng đã đến lúc thay. Đọc trên mạng thì có thấy lưu ý khi chọn ac quy khô đây: "Khi mua ắc-quy ướt chắc chắn chúng ta sẽ mua được ắc-quy mới 100%, vì khi dùng ta mới đổ nước (axit sunfuric loãng) còn ắc-quy khô thì khi mua đã được nạp điện, do đó chúng ta nên mua ắc-quy khô ở nơi tin cậy, đảm bảo tránh mua phải hàng đã qua sử dụng". Em đang phân vân giữa nhìu loại của nước ngoài & VN. Bác nào xài hàng gì bền mách em với? :D

Hạng B2
3/8/11
154
3
18
Trời, còn phải hỏi bác. Acquy bác cứ đồng nai làm tới cho em :))

Hạng B2
3/8/11
125
4
18
bác dùng con vợ nào thế ,xe con 4 bánh thì dùng kín là tốt nhất rồi đỡ khoản châm nước định kỳ cho nó ,miễn bảo dưỡng mà :D

Hạng B2
18/4/12
117
7
18
có gì đâu vào đúng cửa hàng phân phối mua là được bác nếu bác ở tỉnh hoặc ở xa thì tìm đến các tiệm bán ắc quy tổng hợp ,khi mua nhớ xem tem ,2 cọc bình còn nguyên seal không và giấy bảo hành,thời gian xuất kho của ắc quy đó nữa ,càng gần càng tốt

Hạng B1
15/11/13
61
5
8
Đồng Nai ướt khô đều tốt, bác xài nước rồi, giờ muốn chuyển qua khô thì cũng Đồng Nai luôn đi bác

Hạng B2
10/8/11
141
11
18
3 năm là ổn quá rồi ấy,mấy bình ắc quy mà biết cách bảo quản thì dùng lâu lém

HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
Bình mới thì còn niêm phong của hãng SX là ok, nên đến đúng đại lý của hãng SX mua cho chắc cú. Các đại lý này bác cứ hỏi google là ra hết, chúc bác được accu chuẩn

Tập Lái
14/4/10
0
15
18
Bên e có ắc quy BOSCH khô và ước chính hãng ah.
Có nên chuyển qua dùng acquy khô? Chỗ nào mua uy tín, các bác chỉ em với?

* Đặc tính:
. Lưới phủ bạc thay thế một phần lưới canxi
. Có 6 nút thông hơi riêng biệt với các bộ lọc chống nổ được tích hợp vào trong
. Điện cực trung tâm bằng bạch kim (platium)
. Điện cực âm tiết diện chữ V đượng tăng cường bằng Yttrium
* Lợi ích:
. Trong lượng nhẹ hơn, tuổi thọ bên hơn 10%
. Thân thiện với môi trường
. Nửa kín khí, không cần bảo trì, gia tăng độ an toàn và thông khí
. Chất lượng chính hãng (OE): Sản phẩm được chế dựa trên các yêu cầu của nhà sản xuất ô tô chính hãng: toyota, honda của nhật, nissan trong ngành công nghiệp ô tô ở Thái Lan, cũng như các nhà sản xuất ô tô tại Nhật nói chung.

Hạng B1
13/11/13
70
5
8
bình Bosch này em thấy lạ thế bác trước giờ em thấy dùng nhiều là Đồng Nai,ATLAS,GS ,mà công nghệ pin thì đúng là tiêu chuẩn Nhật khá bền bỉ

Hạng B1
15/11/13
59
4
8
Bình mới thì còn niêm phong của hãng SX là ok, nên đến đúng đại lý của hãng SX mua cho chắc cú. Các đại lý này bác cứ hỏi google là ra hết, chúc bác được accu chuẩn
em tường hay mua chi nhánh cho nó rẻ nếu trước đó dùng hãng đó luôn thì nó sẽ mua lại giá bình mình cao hơn 1 chút so với thay ở chỗ khác thương hiệu :D