Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Viết thì chuẩn ngữ pháp cái đi anh.
Việc bác Ba nói chuẩn với đất sào Hàm Thuận Bắc không liên quan gì nhau cả mà viết dính liền vô.
Hay anh đu đỉnh đất sào BT đến nỗi ngáo mẹ nó rồi.
Đâu đó tháng 9-10 năm ngoái, mình có nhắc khéo ảnh ra quyết định cắt lỗ đi, mình biết loại đất ảnh đang nắm giữ là loại nào, khu vực nào, nó sẽ thế nào khi thị trường xấu. Nhưng có lẽ góc nhìn của ảnh và của mình khác nhau. Hy vọng mọi thứ tốt đẹp đến với ảnh.

• Like
Reactions: Xanh lục
Hạng B2
28/4/19
395
813
121
33
Đâu đó tháng 9-10 năm ngoái, mình có nhắc khéo ảnh ra quyết định cắt lỗ đi, mình biết loại đất ảnh đang nắm giữ là loại nào, khu vực nào, nó sẽ thế nào khi thị trường xấu. Nhưng có lẽ góc nhìn của ảnh và của mình khác nhau. Hy vọng mọi thứ tốt đẹp đến với ảnh.
Bác Ba không cần đỡ lời cho dạng người như vầy. Dạng người như này vì mục đích của mình mà cố tình làm sai lệch đi lời nói của người khác.
Có gặp chuyện gì thì âu cũng là quả báo thôi.

• Like
Reactions: Ba Văn
Hạng B2
15/7/16
174
185
43
Quan điểm cá nhân, đầu cơ đất (tên gọi thị trường là đầu tư bđs), nó cũng ác ôn như bao thứ đầu cơ khác, vì những gia đình có nhu cầu về nhà ở, đất ở còn quá nhiều, thế mà mấy anh ôm để đấy giá lên gấp 2, 3...n lần. Nhớ lại cái thời còn mông muội xa xưa, người ta đầu cơ gạo, muối, trong khi dân chúng lầm thang đói khổ...
Bác làm em hoang mang quá, ai ko cho bác thuê à, hay bác nói cả tiền thuê cũng gánh ko đc

Hạng D
5/5/10
3.636
3.737
113
Bác làm em hoang mang quá, ai ko cho bác thuê à, hay bác nói cả tiền thuê cũng gánh ko đc
Thuê mướn gì bác, rồi còn cả tiền thuê k gánh nổi, bác nói chuyện có vẻ bề trên quá, :) , nhà e k phải trung tâm sg, chỉ mt đường lớn trung tâm tỉnh lẻ thôi, nhưng đủ cho cả họ hàng nhà bác nếu có đi oto (trừ kinh doanh vận tải) đến chơi thì e vẫn còn dư vài chỗ cho công 22 bánh đậu á. Chỉ nói cái tình trạng chung của bọn đầu cơ thôi bác, nếu có chạm đến tinh thần của bác thì e kíu lỗi vậy, :)

• Wow
Reactions: Đi Đò
Hạng D
10/4/20
1.187
6.713
113
TP Hồ Chí Minh
Sau 2 đợt lãi suất giảm thì thị trường bất động sản đang dần sôi động trở lại. Gần đây có nhiều sale đang chào dự án Thanh Long bay ở Bình Thuận. Mọi người cho ý kiến dự án này với ạ

View attachment 2917250
View attachment 2956450

Khu thanh long bay này trước dịch mình có chạy ra xem thực tế rồi, lúc đó còn chưa có gì ko biết giờ đã xây dựng lên đc nhiều chưa. Hóng hớt thông tin thì nghe đâu cđt dính tràm dính chấu lùm xùm vụ gì đó nên dừng..... rồi lại sang tay qua cho cđt khác...., cá nhân em vẫn thích tắm biển chỗ Kê gà hơn vì ngày xưa nhà bé nyc ở đó:D

Hạng D
10/4/20
1.187
6.713
113
TP Hồ Chí Minh
Quan điểm cá nhân, đầu cơ đất (tên gọi thị trường là đầu tư bđs), nó cũng ác ôn như bao thứ đầu cơ khác, vì những gia đình có nhu cầu về nhà ở, đất ở còn quá nhiều, thế mà mấy anh ôm để đấy giá lên gấp 2, 3...n lần. Nhớ lại cái thời còn mông muội xa xưa, người ta đầu cơ gạo, muối, trong khi dân chúng lầm thang đói khổ...

Hì anh hiểu sai về kn đầu cơ với đầu tư rồi. Hai cái khác nhau nha anh, đầu cơ ( nôm na là lướt sóng đó) còn đầu tư là trung và dài hạn..., Nếu giỏi và có nhiều kinh nghiệm thực chiến họ vẫn lướt sóng thôi vì pháp luật đâu có cấm còn tay mơ như em đây có cho xèng cũng ko dám lướt :)

• Like
Reactions: dungqb and chuongmi
Hạng B2
29/4/15
298
1.774
103
36
Đất sào để hoang hoá nuôi bò, đầu cơ 5 - 10 năm sau chờ người đến tạo lập game mới. BĐS mà bác ko tạo giá trị cho nó thì nó là cuộc chơi của kẻ đến sau.
Mình đâu cần tạo giá trị làm j cho mệt… có nhà nước và bọn khác nó ngày đêm suy nghĩ cách để tạo giá trị cho mình rồi… ;)

Hạng B2
14/3/16
267
486
63
Khu thanh long bay này trước dịch mình có chạy ra xem thực tế rồi, lúc đó còn chưa có gì ko biết giờ đã xây dựng lên đc nhiều chưa. Hóng hớt thông tin thì nghe đâu cđt dính tràm dính chấu lùm xùm vụ gì đó nên dừng..... rồi lại sang tay qua cho cđt khác...., cá nhân em vẫn thích tắm biển chỗ Kê gà hơn vì ngày xưa nhà bé nyc ở đó:D
em có ghé khu này, chắc mình không nhìn xa được như các bác ấy nên không thấy tiềm năng gì.

• Like
Reactions: samcom
Hạng D
14/8/17
1.064
1.480
113
42
Hì anh hiểu sai về kn đầu cơ với đầu tư rồi. Hai cái khác nhau nha anh, đầu cơ ( nôm na là lướt sóng đó) còn đầu tư là trung và dài hạn..., Nếu giỏi và có nhiều kinh nghiệm thực chiến họ vẫn lướt sóng thôi vì pháp luật đâu có cấm còn tay mơ như em đây có cho xèng cũng ko dám lướt :)
Em nghĩ đầu cơ là mua rồi bán lại ăn chênh lệch gIá. Kiểu truyền cơ hội đầu tư cho người khác.
Đầu tư là mua xong rồi bỏ thêm tiền, thời gian, công cán để mông má lại cho đẹp để cho thuê hoặc bán lại. Kiểu tạo ra s/p cho người ở thực hoặc có thể cho thuê lại ngay.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Ba Văn
Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Em nghĩ đầu cơ là mua rồi bán lại ăn chênh lệch gIá. Kiểu truyền cơ hội đầu tư cho người khác.
Đầu tư là mua xong rồi bỏ thêm tiền, thời gian, công cán để mông má lại cho đẹp để cho thuê hoặc bán lại. Kiểu tạo ra s/p cho người ở thực hoặc có thể cho thuê lại ngay.
Đầu cơ hay đầu tư ranh giới nó mong manh lắm.
Bđs trong cơ chế thị trường thì nó là 1 loại sản phẩm, một kênh đầu tư. Bản thân kênh bđs vẫn tạo ra giá trị GDP cho nền kinh tế, và lôi kéo một loạt các ngành nghề khác phát triển. Nếu cho rằng hành vi đầu tư/cơ bđs là ác ôn là thiếu hiểu biết, suy nghĩ nông cạn.

Giả dụ kênh chứng khoán, các người đầu tư/cơ trên sàn chứng khoán cũng là ác ôn hết hay sao? Họ gom hết tiền của người nghèo, ko để lại ít tiền cho người nghèo xài hay sao? Tương tự cho vàng và tiền tệ, ...

Cái nghèo, là do số phận, do lười nhát, ..., và đã có chính phủ lo. Bản thân mỗi con người khi tham gia vào xã hội để sinh sống thì cố gắng vươn lên và đừng làm những việc pháp luật cấm là đã có đóng góp cho xã hội. Còn thể loại đạo đức giả thì chỉ to mồm nhưng thiếu hiểu biết thì chỉ là kẻ kéo lùi xã hội thôi. :D