Hạng D
30/3/10
1.502
66
48
TPHCM
jungle nói:
superboy1201 nói:
Cho cháu xin địa chỉ mua bóng đó ạ! Thế là làm bóng này với led day-light trước, khi nào có xèng thì chơi bi-xenon:D
Siêu con trai gọi cho số này nè, nói ổng chuyển Tín thành cho Siêu contrai xuống Cà mau là hôm sau có liền: 0913771764, hỏi ổng coi Cerato xài chấu H4 hay chấu gì trước nhé.
Dạ để cháu hỏi thử. 1 bóng khoảng bao nhiêu chú?

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
superboy1201 nói:
jungle nói:
superboy1201 nói:
Cho cháu xin địa chỉ mua bóng đó ạ! Thế là làm bóng này với led day-light trước, khi nào có xèng thì chơi bi-xenon:D
Siêu con trai gọi cho số này nè, nói ổng chuyển Tín thành cho Siêu contrai xuống Cà mau là hôm sau có liền: 0913771764, hỏi ổng coi Cerato xài chấu H4 hay chấu gì trước nhé.
Dạ để cháu hỏi thử. 1 bóng khoảng bao nhiêu chú?
Một cặp hình như 560k thì phải, hổng biết bây giờ đồng Won lên ổng có lên giá hông nữa:D Hồi năm ngoái có 450k cặp hà. Lạm phát....lạm phát ơi là lạm phát!!!!

Hạng C
14/4/07
727
1.166
93
Em mới lên xenon nên dư ra 1cặp H4 Osram NBP bác qua em lấy dùng thử. Theo em là cải thiện rỏ rệt đó bác. Em đầu tư một bộ projec + xenon Philip chính hãng, chi phí cao nhưng kg hiệu quả hơn Osram NBP là máy, nếu biết trước vậy để như củ sài thíc hơn lại đở tốn kém. Vì bóng xenon nhìn quá chói và ánh sáng quá trắng nên nhìn kg rỏ bằng ánh sáng của bó halogel. Đó là theo kinh nghiệm của riêng em nhé.

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
huybm nói:
Em mới lên xenon nên dư ra 1cặp H4 Osram NBP bác qua em lấy dùng thử. Theo em là cải thiện rỏ rệt đó bác. Em đầu tư một bộ projec + xenon Philip chính hãng, chi phí cao nhưng kg hiệu quả hơn Osram NBP là máy, nếu biết trước vậy để như củ sài thíc hơn lại đở tốn kém. Vì bóng xenon nhìn quá chói và ánh sáng quá trắng nên nhìn kg rỏ bằng ánh sáng của bó halogel. Đó là theo kinh nghiệm của riêng em nhé.
Bản chất của ánh sáng trắng là dễ bị hấp thu bởi sương mù và trời mưa, chỉ có ánh sáng vàng là khó bị sương mù và trời mưa hấp thu, do đó ở sân bay người ta bắt buột phải dùng ánh sáng vàng, để dẫn đường cho máy bay hạ cánh, còn dùng ánh sáng trắng thì máy bay chỉ có nước chờ cho hết mưa và không có sương mù mới dám hạ cánh thôi.
Nếu bác xài đèn xenon thì phải chọn nhiệt độ màu cở 3200k là vừa.
Xem bảng nhiệt độ màu để hiểu thêm

• Like
Reactions: binhxitrum
Hạng D
24/3/11
1.522
122
63
35
KIA FC
còn con forte của e thì dùng loại nào hả các bác.e k có kinh phí làm bixenon,mà đèn zin thì tối quá,muốn cải thiện lắm,mong các bác chi dùm loại nào sáng sáng tí

Hạng C
18/12/06
727
271
63
40
HCMC
em thay bóng osram night breaker +90, ánh sáng cực tốt nhất là váo khu vực tối nhìn sáng trưng, chẳng chú nào dám hỏi , nếu hỏi em nói bóng zin, vì có độ gì đâu

Hạng D
15/3/10
2.163
49
48
48
huybm nói:
Vậy tính ra độ bi xenon chi phí hơn gấp 10 lần mà ko hơn hẳn thì phí nhỉ....:cool:, thôi em đang sài bóng Philips Xtreme Power 80 ... để vậy cho lành

Hạng B2
5/3/09
329
24
18
mình cũng xài con philips plus 80, thấy cũng cải thiện, không biết Osram thì có rõ hơn không....

Hạng D
10/4/06
1.722
143
63
44
Tp mang tên Bác
OSRAM NB thì em hok biết chứ em xài Phillips plus 80 cũng của bác gatre thì thấy sáng hơn dc khoảng 40%. lúc gắn vô bác gắn trước 1 bóng rồi mở đèn lên sẽ thấy 2 bóng sáng khác nhau liền hà

Hạng D
5/4/07
1.793
385
83
huybm nói:

Bộ bi xenon của bác là hàng Tầu rùi, bộ xịn ko bao h dứoi 8 triệu cả