Tập Lái
11/11/23
1
1
3
Em đang có ý định mua căn chung cư tại dự án Ricca quận 9, em mua để ở nên anh chị có ai đang ở tại dự án này cho em xin đánh giá thực tế của dự án như: chất lượng căn hộ, quản lý, môi trường sống, tiện ích... với ạ. Cảm ơn anh chị nhiều.

• Like
Reactions: Liem Huynh
Hạng B2
8/7/21
180
223
43
33
Em đang có ý định mua căn chung cư tại dự án Ricca quận 9, em mua để ở nên anh chị có ai đang ở tại dự án này cho em xin đánh giá thực tế của dự án như: chất lượng căn hộ, quản lý, môi trường sống, tiện ích... với ạ. Cảm ơn anh chị nhiều.
Mua để ở thì tìm chỗ khác, thiếu gì mà sao lại ở đó. Ở đó đi lại bất tiện toàn cont, gần cảng, gần trạm nghiền xi măng mà giá cũng không rẻ, bỏ đi bác nhé.

• Like
Reactions: tuilatidum
Hạng B2
4/9/18
135
38
30
30
Nếu làm việc ở khu vực Quận 2, Q9 thì mua Ricca cũng ok, vì giá đang tốt bên này căn 1PN+ 56m giá tầm 1,8 tỷ , 2PN 70m giá tầm 2,5 tỷ mức giá khá tốt so với khu vực
Chất lượng công trình thì Phước Thành xây ở mức trung bình +, bàn giao cũng tương đối, tiện ích có đủ dùng chứ không quá nhiều ( hồ bơi, cv , shophouse) , pháp lý sổ sách đàng hoàng
Chỉ dở là đoạn từ Vòng Xoay Phú Hữu tới Gò Cát có nhiều container thôi . Nói đi cũng phải nói lại nếu đoạn này k có container thì Ricca làm gì có giá đó

• Like
Reactions: MrBONBON
Hạng C
3/6/16
707
1.281
93
ĐPT có thể coi là 1 trong các cdt âm binh nhất mà mình từng mua DA. Căn hộ thì mắc, layout thì dị hợm, vị trí thì xấu, đã thế còn nuôi đội sale chỉ biết chăm chăm chạy số bán hàng bất chấp. DA mọe gì từ lúc mở bán tới giờ 3 năm mà 99% người mua toàn lỗ, 1% quen biết hoặc có chân trong pkd ôm được suất ưu đãi mới có lời là đủ hiểu tín tới cỡ nào rồi. Ông nào thiết kế được cái đuôi thò ra như vậy mà vẫn bán được thì cũng khâm phục tài dẻo mỏ của sale lắm.

Có nên mua dự án Ricca quận 9

Hạng B2
8/7/21
180
223
43
33
Nếu làm việc ở khu vực Quận 2, Q9 thì mua Ricca cũng ok, vì giá đang tốt bên này căn 1PN+ 56m giá tầm 1,8 tỷ , 2PN 70m giá tầm 2,5 tỷ mức giá khá tốt so với khu vực
Chất lượng công trình thì Phước Thành xây ở mức trung bình +, bàn giao cũng tương đối, tiện ích có đủ dùng chứ không quá nhiều ( hồ bơi, cv , shophouse) , pháp lý sổ sách đàng hoàng
Chỉ dở là đoạn từ Vòng Xoay Phú Hữu tới Gò Cát có nhiều container thôi . Nói đi cũng phải nói lại nếu đoạn này k có container thì Ricca làm gì có giá đó
Giá đó thì khu vực gần đó thiếu gì bác, sao tự nhiên chui vào đó đi chung với cont làm gì? Bác thử đi 1 lần rồi xem sao nhé, nhiều cont thì cũng bình thường mà dở cái đường mỗi bên có 1 làn đi chung.

• Like
Reactions: bluesky8989
Hạng B2
30/1/16
343
373
63
35
đi chung đường với xe công hầu như ngày nào cũng có vụ lên báo, chung cư thì chạy ads tranh chấp với quản trị quản lý lung tung ben, thấy nhiều vấn đề vậy thì chui vào làm gì, đâu thiếu nhà :D

Hạng B1
30/5/16
68
169
33
38
Mua Rica thì bác mua 9view tốt hơn, ít nhất đi lại thuận tiện và cư dân đã ổn định hơn