Hạng B2
15/11/16
131
108
43
35
Chào các bác,
Em đang tìm mua xe lần đầu, (hiện em đang chạy con xe cũ của ông chú, mà ổng không cho, cũng chẳng bán, kiểu cần cứ lấy mà đi, trong khi sắp tới em cần đi làm hàng ngày)

Em đang ngắm nghía Polo đời 2016-2018 hoặc Tiguan đời sâu hơn thấy có vẻ vừa miếng, nhưng xe khá ít trên đường, nên muốn hỏi các bác xem chi phí vận hành nó thế nào? có hay hỏng vặt, máy móc lỗi lầm gì không? xăng nhớt ra sao?

Xin cảm ơn các bác.

Có nên xe VW Polo cũ không các bác?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: CuBiMi
Hạng D
8/4/12
2.366
7.453
113
Chơi xe Đức đời sâu dù phân khúc phổ thông thì vẫn phải có kinh nghiệm về chăm sóc xe cũ 1 chút. Còn nếu chưa có kinh nghiệm và chỉ cần chiếc xe đi laị hàng ngày thì nên chơi các hãng phổ thông nhiều người dùng cho phẻ bác. Hãng hoặc gara nào sửa cũng đc, đi xa lỡ có vấn đề gì thì gara ở địa phương cũng sửa đc, chứ các dòng hiếm mà lỡ đang đi du lịch, nó hẹo, gara ở tỉnh bảo ko có đồ thay, chờ gởi từ SG ra thì mất vui.
Khuyến nghị bác city cùng đời trong tầm tiền :)

Hạng B2
18/2/21
285
401
63
29
Xe Polo này là một xe ổn nhưng vấn đề bác gặp phải là nó đã không còn được nhập về Việt Nam nên phụ tùng không còn nhiều, lỡ có hư hại gì thì đợi sửa chữa cũng lâu. Nếu bác rành về cơ khí và quen nhiều bên garage thì cứ mua về dùng, hỏng thì nhờ người quen sửa. Còn nếu bác không rành về xe và chỉ muốn mua một chiếc xe gầm cao bình dân chạy hằng ngày thì Mazda CX-3, Kia Sonet, Hyundai Venue sẽ là lựa chọn hợp lý hơn.