Hạng B2
1/3/07
139
1
18
50
Các bác cho em hỏi với, có phải chống ồn cho xe Grandis không? em đi thì thấy không phàn nàn gì về độ ồn của xe, vì chủ yếu em đi trong thành phố. Nhưng hôm mang xe ra chỗ nội thất ôtô để mua cái đồng hồ đo áp suất lốp thì bác bán hàng cứ gạ em là làm chống ồn đi nhiều xe Gran làm lắm.
Bác nào đã đi Gran rồi cho em xin ý kiến với, xin cảm ơn ạ!

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh
RE: Có phải chống ồn cho xe Grandis không?

@hungpv: bác đưa ra câu hỏi hơi khó đấy :D, bởi vì quan trọng là bác cảm nhận làm sao thôi, bác đã thấy ổn rồi thì làm làm gì cho lục tốn vậy bác :D, theo em thì độ cách âm của Grand đã là tương đối tốt so với các xe lắp ráp tại VN. Nếu bác muốn nghe nhạc hay hơn, hay độ cách âm tốt hơn thì bác hãy làm, nhưng chú ý là hỏi về lạoi vật liệu họ định làm cho bác. nếu là loại xốp (gần giống bông gòn) để dán vào cửa thì em can bác, có thành viên của OS trước đây đã làm kiểu này & ôm hận rồi đó bác.

Hạng B2
1/3/07
139
1
18
50

Cảm ơn bác minhtỉt vì em thấy ông thợ nói nhiều xe Gran làm lắm nên em mới phân vân chứ, thấy ông ấy nói là dùng chất liệu gì đó giống như cao su non chải mấy lớp xuống sàn xe chứ không thấy nói gì đến cánh cửa hay nóc xe

Hạng B1
3/1/06
94
0
18
Việt Nam

Em mà là bác thì không bao giờ em dán cái chống ồn cho xe mới cả.
Thứ nhất là vì không thích các bác thợ tháo ra lắp vào cái xe mới của em (xót lắm)
Thứ hai: Kết quả đem lại không được như kỳ vọng đâu.
Cái ồn nó là kết quả từ khâu thiết kế, vật liệu chế tạo, lắp ráp chứ không phải chỉ dán kín cái sàn, cái cửa, cái... nóc mà xong được đâu!
Tốt nhất bác cứ để nguyên bản mà đi cho nó lành.

Hạng B2
6/6/07
175
1
0

Ko nhiều grandis làm chóng ồn đâu vì bản thân xe đã rất êm rồi. Nếu bác thich thì làm chuột bach thôi.

Hạng B2
1/3/07
139
1
18
50

Em cũng thấy Gran êm chứ không ồn, thôi tốt nhất là cứ để nguyên như nhà sx cho lành nhỉ.:D

O.S.P.D
9/12/06
1.885
5
38
Đất cò rán

Muốn hay không ồn bác thay toàn bộ loa mới thêm 02 quả Sup hơi 12inh+Amly rời mở Thúy Nga 89 Hoành tá tràng ngay thôi chứ các chú thợ cứ thấy xe mới là lùa kịch. Đừng có dại bạ à:)

Hạng D
17/7/06
3.638
185
63

Theo em đường xá ở VN đâu có bằng phẳng, chỗ lồi, chỗ lõm, đường sửa chữa liên tục, ổ gà, ổ voi cả đống. Do vậy bác có làm cách âm tới cỡ nào khi chạy trong thành phố hay xa lộ vẫn nghe ồn như thường. Tiền đó bác dùng nâng cấp bộ dàn âm thanh nghe sướng hơn nhiều:D

Hạng C
30/1/07
668
5
18

Để em nó zin đi bác , đừng có mà nhí nhố mấy cái nì .

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Hình như so với dòng xe liên doanh, trừ Merc thì Grandis cách âm chỉ kém mỗi Mondeo.