Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
nquynh nói:
Hóa ra bác badboy chưa có bằng à. Xe em 2005 đã làm cách âm nguyên con (nóc, gầm, 4 cánh cửa), phủ gầm luôn nên độ ồn giảm đáng kể. Khi nào có bằng, bác đem vợ hai ra bác khactrung khám nhé

XE em cũng bị ồn khi ngồi ngay ghế lái bác àh,lúc đạp chân ga thì nghe hình như có tiếng Clap bánh trước quay rõ rệt đó chắc cách âm giữa khoan máy và trong kém quá phải k vậy

Hạng B2
29/9/05
262
10
18
Xe em 2008 mới chạy 3 vạn cũng đã hỏng vách bô rồi. Lười chưa làm. Hãng đồng ý hàn lại miễn phí nhưng nếu thay thì phải trả tiền. Xe em chạy đến đoạn 3 vạn như bây giờ thấy máy êm và mượt lắm, sang số cũng êm (có thể do em thường đi rất điềm đạm). Xăng đường trường chỉ khoảng 9 lít. Còn về tiếng ồn thì em có thể nói là hài lòng vì em đã ngồi khá nhiều loại ở nước ngoài rồi. Ngoài cái zoang cửa khi chạy tốc độ cao có tiếng vù vù còn lại thì cũng vậy thôi. Có điều các Bác nên so sánh đồng hạng, ví dụ, Grandis thì hãy so tiếng ồn với Sieana, Odysey, Quest (mấy em này nhiều tiền hơn đấy) chứ đừng so với sedan là dòng khác rồi. Em vừa có một trải nghiệm chẳng hay tý nào, đó là nhày lên Mec C Kom của cậu em ở Vũng Tàu chạy 2 ngày. Sau đó về chạy xe mình cứ tưởng lốp có vấn đề vì thấy xe cứ chòng trành. Đi kiểm tra lốp thấy ngon choét. Ngẫm lại thì thấy từ trước tới giờ xe vẫn vậy. Bây giờ mới biết là dại quá tự nhiên nhảy lên Mec em nó làm mình phê sướng mê tơi nên khó quên. Hy vọng sẽ sớm qua được cơn say nắng này. Tuy nhiên, nếu em gặp E 200 lướt vào lúc này thì chết với em.

Tập Lái
26/2/10
42
0
6
52
matizhp nói:
Xe em 2008 mới chạy 3 vạn cũng đã hỏng vách bô rồi. Lười chưa làm. Hãng đồng ý hàn lại miễn phí nhưng nếu thay thì phải trả tiền. Xe em chạy đến đoạn 3 vạn như bây giờ thấy máy êm và mượt lắm, sang số cũng êm (có thể do em thường đi rất điềm đạm). Xăng đường trường chỉ khoảng 9 lít. Còn về tiếng ồn thì em có thể nói là hài lòng vì em đã ngồi khá nhiều loại ở nước ngoài rồi. Ngoài cái zoang cửa khi chạy tốc độ cao có tiếng vù vù còn lại thì cũng vậy thôi. Có điều các Bác nên so sánh đồng hạng, ví dụ, Grandis thì hãy so tiếng ồn với Sieana, Odysey, Quest (mấy em này nhiều tiền hơn đấy) chứ đừng so với sedan là dòng khác rồi. Em vừa có một trải nghiệm chẳng hay tý nào, đó là nhày lên Mec C Kom của cậu em ở Vũng Tàu chạy 2 ngày. Sau đó về chạy xe mình cứ tưởng lốp có vấn đề vì thấy xe cứ chòng trành. Đi kiểm tra lốp thấy ngon choét. Ngẫm lại thì thấy từ trước tới giờ xe vẫn vậy. Bây giờ mới biết là dại quá tự nhiên nhảy lên Mec em nó làm mình phê sướng mê tơi nên khó quên. Hy vọng sẽ sớm qua được cơn say nắng này. Tuy nhiên, nếu em gặp E 200 lướt vào lúc này thì chết với em.
Xe bác chạy 2008 /3.5 vạn là còn bảo hành mà. Xe em bị cái pô lúc qua kiểm tra hãng đồng ý thay free mà. Bác cứ gọi vinastar điện thoại đường dây nóng 0903 999 1 gặp Mr Đức , Bữa truớc lúc em đem xe vô ktra sợ bên hãng kg chịu thay nên em vô trang web của VNstar mò ra số của đồng chí này goi luôn , đồng chí này làm việc lại với se rvice rồi đồng ý thay cho em ( nhưng mà tới bữa nay vẫn chưa có hàng
)

Hạng D
14/7/09
2.098
494
83
40
Quận 12
Thông tin của bác thật hữu ích quá sau nay đi bh mà có khiếu nại gì cứ gọi thẳng cho Mr Đức này hả bác.

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83
matizhp nói:
bác mà đi lên GL, Q7, LX là bán Grand luôn đấy hehehe
em té :D

Tập Lái
26/2/10
42
0
6
52
hôm qua em đưa số thiếu các bác ạ, số chính xác của Mr Đức : điện thoại đường dây nóng 0903 999 141

Tập Lái
26/2/10
42
0
6
52
Báo cáo các bác là tuần trước bên pro cả đã gọi cho em và thay cái bầu pô cho em rồi (free tòan bộ), thay xong là xe hết kêu luôn :D. Chú Hòang bên đó rất nhiệt tình & chu đáo ( chỉ bị 1 cái là đợi hơi lâu vì nhà máy kg có hàng). Tks procar !!!
.
Nhưng mà em vẫn ấm ức cái vụ qua bên AMC kiểm tra mà kg phát hiện ra bệnh, hư cái bầu pô ==> đi bẻ lại cái cản sau
, vừa mất thời gian vừa tốn tiền mặc dù không đáng bao nhiêu. Ms Tùng AMC mấy bữa trước cũng có gọi cho em chắc để khắc phục nhưng 2 lần gọi thì lúc đó em đều bận kg nghe máy được sau đó em quên luôn không gọi lại, dù sao em vẫn ghi nhận thái độ có trách nhiệm của AMC