Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
Re:Có thể bạn cần biết !! (cập nhật thường xuyên)

XaGan nói:
<span style=""color: #ff0000;"">Cập nhật biển báo trộn dòng trước giao lộ An Dương Vương và Nguyễn Tri Phương :</span>
Biển báo và mũi tên hôm nay đã hoàn chỉnh, các bác cứ yên tâm qua đây nhé.
Các bác cho em hỏi hơi ngu ngơ tý!
Với biển trộn dòng này thì từ đoạn này đến ngã 4 trước mặt thì xe máy và 4B sẽ phải đi chung 1 lane nếu hướng rẽ ở ngã 4 trước mặt của 2B và 4B là giống nhau?

Hạng C
6/10/11
889
13
38

đúng rồi bác

.

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.850
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com

Dễ đi sai lắm đó nha vác bác. Mà chốt chỗ này có 1 chú 4 sao - dơ lắm nha! Em còn nhớ câu khi chú ngoắc em "...á...à...vịt kìu ...vô đây vô đây! đưa tí uống cà fé đi ..hè hè" (em mặc soọc, áo ba lỗ, mang cái "bao tử cá" trước bụng):p
Bỗng nhiên ... chú thấy cái hộ chiếu có cái bìa màu đo đỏ có cái quốc huy "ớ ... VC...VC! Dạ thui giỡn chút anh đi đi."

Hạng F
30/10/08
5.192
40
48
53

vậy có nhận bà con không bác...hihi

Hạng B2
4/2/11
234
0
18
51
sound&noise city

Em cứ mong mong bác @xagan post mấy cái hình cho các OSer xem mấy cái đoạn mới cắm biển để cẩn thận!nay toại nguyện ùi!cảm kích tinh thần bác @xagan!

Hạng D
14/11/08
1.908
560
113
Biên Hoà
Re:Có thể bạn cần biết !!

long9x nói:
CÁC BÁC CHO EM HỎI NGU TÍ : XE 4B ĐI HƯỚNG DƯỚI CHÂN CẦU CHỬ Y(HAY CHÂN CẦU NGUYỄN VĂN CỪ) QUẸO TRÁI ĐẠI LỘ VÕ VĂN KIỆT ĐỂ RA HƯỚNG HẦM THỦ THÊM CÓ ĐƯỢC KO DẬY CÁC BÁC(EM KO THẤY BẢN CẤM QUẸO TRÁI) NHƯNG KO TỰ TIN LẤM
Xe 4B thì bác đi cầu chữ Y mới quẹo trái ra Đ. Võ Văn Kiệt được, còn cầu Nguyễn Văn Cừ thì chỉ quẹo phải được thôi.

Hạng D
16/5/09
1.439
212
63

XaGan nói:
<span style=""color: #ff0000;"">Cập nhật đường TL768-TL762 :</span>
Để Đi Đà Lạt tránh tình trạng kẹt xe tại XL Hà nội, TP Biên hòa, Hố Nai, Trảng bom, ngã ba Trị an, và đoạn đường đến Dầu Giây, ta có thể đi theo hai tỉnh lộ trên. Trước đây mình cũng có bài viết/minh họa hình ảnh con đương TL762 rồi, nay bổ sung những hình ảnh mới cho các bác tham khảo. Tuy có hơi xa hơn so với QL1A nhưng chạy rất thoải mái.
Nếu đi QL1K, qua cầu Hóa an, tới ngã tư đèn tín hiệu, rẽ trái về KDL Bửu Long, thì đây chính là đường TL768. Đường này chạy thẳng theo hướng lên hồ Trị An, mà bài viết về cây cầu mới phía trên đã đề cập. Đó là hướng lên Vĩnh An/hồ Trị An đó.
Hình ảnh cho các bác hình dung con đường sắp đi nhé : Cứ yên tâm là đường tốt

Tuy có mỏ đá bên đường, nhưng các bác không lo xe ben đâu, bởi nó phục vụ công trường ngay bên cạnh thôi.

Cứ hồn nhiên phóng với con đường như thế này mà không phải lo gì nhiều ...

Tới ngã tư này thì cứ đi thẳng nhé, hướng Sóc Lu ấy ...

Có một đoạn ngắn đường bê tông như thế này...

Một đoạn rất ngắn khác, hơi hẹp một tý...

Tới đây, tất nhiên là đi thẳng rồi ...

Thỉnh thoảng mới gặp xe khác ...

Tới ngã tư phía trước đi thẳng, đây là TL762 (mà trước đây đã đề cập) : đường vẫn tốt... Nếu các bác đi QL1A thì có thể rẽ trái ngay tại TT Trảng bom sẽ đến ngã tư này, rồi rẽ phải vào TL762.

Đi hết con đường rất tốt này ...

Các bác sẽ ra QL20, rẽ trái lên Gia Kiệm (4km), còn rẽ phải xuống lại ngã tư Dầu Giây (11km).

Có đèn đường hông bác? 31/12 mình dự kiến khởi hành sớm...
Thanks bác.

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113

@do le tuan : hiện chưa có hệ thống đèn đường hoàn chỉnh trên suốt cả 2 tuyến tỉnh lộ này bác ạ. Những chỗ có đèn thì lại không thấy hoạt động, đi đêm vẫn tối thui. Chắc là tiết kiệm điện nên hạn chế mở khi lưu lượng xe qua lại không nhiều.

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/2/10
1.807
125
63
Hòn Ngọc Viễn Đông

do le tuan nói:
Thanks bác.
Nếu khởi hành sớm thì cứ quất QL 1A đi cụ. Hôm bữa em khởi hành (Ngã Tư Gò Mây) lúc 5h, ra tới dầu lây 6h30 thì phải. Cũng không tệ lắm.

Hạng D
16/5/09
1.439
212
63

azurika nói:
do le tuan nói:
Thanks bác.
Nếu khởi hành sớm thì cứ quất QL 1A đi cụ. Hôm bữa em khởi hành (Ngã Tư Gò Mây) lúc 5h, ra tới dầu lây 6h30 thì phải. Cũng không tệ lắm.

Sợ kẹt chiều về nên muốn theo đường mới lúc đi cho quen đường bác ui...
Lúc về mệt mõi mà gặp kẹt xe chán lắm...