OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Re:Có thể bạn cần biết !!

Carens_bù nói:
Đường tránh TP Vĩnh Long sau thời gian chờ lún đã bắt đầu láng nhựa rối (cập nhật 24/6/12)
Hôm 1/4/2012 đi đường này đã ngon lành cành đào rồi bác ạ, xem lại ở đây nhé :
Cập nhật mới nhất
Còn đường tránh chính (từ chỗ Bùng binh lớn) đường bắt đầu được "nâng cấp" lại, bù lún & thảm nhựa lại, mới xong một đoạn ngắn, khoảng 1 vài tháng nữa sẽ OK.

Last edited by a moderator:
Hạng F
8/4/09
5.641
416
83
50
đâu nhỉ?

XaGan nói:
<span style=""color: #ff0000;"">Hình ảnh QL55 (từ Suối Nhum về Bà Rịa) : </span>
Tuyến đường này nhiều bác đã đi, hình ảnh cũng nhiều trong diễn đàn. Tuy nhiên cũng còn nhiều người tìm hỏi và chưa hình dung con đường ven biển này ra sao. Clip sau sẽ sẽ cho cái nhìn thoáng qua để làm quen trước khi khởi hành.
Hình ảnh được ghi từ gần ngã ba TL712 - TL719 hướng về La gi - Bình Châu. Đoạn sau đó vào Bà Rịa Vũng tàu, trời tối nên cũng không cần thiết lắm.
Khúc đầu clip chỗ ngã 3 có cái bảng hướng dẫn bự tổ nái là đường rẽ từ QL1 vào, ngay chỗ chợ Hàm Ninh, đường cực đẹp, cảnh phê như con tê tê, chạy thoải con gà mái lun!:D

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113

xetrau1973 nói:
XaGan nói:
<span style=""color: #ff0000;"">Hình ảnh QL55 (từ Suối Nhum về Bà Rịa) : </span>
Tuyến đường này nhiều bác đã đi, hình ảnh cũng nhiều trong diễn đàn. Tuy nhiên cũng còn nhiều người tìm hỏi và chưa hình dung con đường ven biển này ra sao. Clip sau sẽ sẽ cho cái nhìn thoáng qua để làm quen trước khi khởi hành.
Hình ảnh được ghi từ gần ngã ba TL712 - TL719 hướng về La gi - Bình Châu. Đoạn sau đó vào Bà Rịa Vũng tàu, trời tối nên cũng không cần thiết lắm.
Khúc đầu clip chỗ ngã 3 có cái bảng hướng dẫn bự tổ nái là đường rẽ từ QL1 vào, ngay chỗ chợ Hàm Minh, đường cực đẹp, cảnh phê như con tê tê, chạy thoải con gà mái lun!:D
Đúng rồi, nó đây nè : QL1A & TL712 (Hàm Minh đi KDL Đồi Sứ/Ánh Dương)
Nhưng theo chiều từ QL1A (ngã 3 Hàm Minh) vào.

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113

Phu6788 nói:
Chắc là "Kính hiểm vi điện tử" đó bác. Trên bằng lái mới sẽ cấy mấy con "virus" chuyên biệt của XXX, khi thổi lại soi dưới "Kính hiểm vi điện tử" mà không thấy có "Virus" này thì đính thị là bằng giả. Nếu có "virus" này thì SMS về trung tâm xem coi bằng này có phải bằng thật không? hay là bằng giả làm bằng phôi thật?

XaGan nói:
Phương tiện mới của CSGT : Thấu kính chuyên dụng
Thiết bị này như thế nào, vận hành ra sao để kiểm tra vi phạm giao thông ? Ai biết chỉ dùm ?
Với thiết bị này thì các loại máy phát hiện súng bắn tốc độ của xxx bị vô hiệu hóa ?
Đã có giải đáp về thắc mắc này rồi nè :
GPLX mẫu mới được làm bằng vật liệu PET độ bền cao, có hoa văn màu vàng rơm, được in bằng tiếng Việt và tiếng Anh các thông tin về họ tên, ngày sinh, nơi cư trú của người được cấp. Kích thước của GPLX sẽ theo tiêu chuẩn quốc tế (85,6 x 53, 98 x 0,76mm). Ảnh của người lái xe sẽ được in trực tiếp lên GPLX.
Ngoài mã hóa thông tin trên ảnh chân dung, GPLX mới ứng dụng chữ ký số để bảo mật việc truyền dữ liệu, ký phê duyệt cấp GPLX. Để kiểm tra các thông tin mã hóa này, cảnh sát giao thông sẽ sử dụng kính giải mã. Khi đặt kính lên ảnh chân dung trên GPLX sẽ hiện ra một số thông tin bảo mật để kiểm tra tức thời tính xác thực của người sử dụng GPLX.
Mức phí GPLX mẫu mới là 135.000 đồng/lần.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
22/7/11
441
11
18

XaGan nói:
<span style=""color: #ff0000;"">Biển báo trộn dòng trước ngã tư : Bạch Đằng - Đinh Bộ Lĩnh (để tham khảo)</span>
[style="color: #ff0000;"]

[/style]
Bác ơi, sáng nay em thấy GTCC vừa gỡ bỏ bảng này và thêm bảng phân làn xe (trước đó 1 đoạn), đồng thời vẽ thêm vạch kẻ đường (thành 3 làn đường). Như vậy, đoạn đường này 2 lane ngoài 4b chạy được (1 lane cho 4b, 1 lane hỗn hợp), lane trong cùng dành cho 2b.
Các bác đi đoạn này cẩn thận, coi chừng theo thói quen chạy sát lane bên phải để rẽ phải ra Điện Biên Phủ là xxx bụp ngay đó! Muốn rẽ phải thì vào lane giữa các bác nhé!

Bác XaGan vui lòng cập nhật lại nội dung này trong mục lục nhé!

Hình ảnh chụp từ clip nên hơi mờ, bác nào chụp được ảnh rõ thì up lên nhé
Bỏ bảng trộn làn:

Mới lắp thêm bảng phân 3 làn xe trước đó 1 đoạn:

Last edited by a moderator:

XaGan nói:
<span style=""color: #ff0000;"">Cập nhật đường TL768-TL762 :</span>

Có một đoạn ngắn đường bê tông như thế này...

Một đoạn rất ngắn khác, hơi hẹp một tý...

Tới đây, tất nhiên là đi thẳng rồi ...

Thỉnh thoảng mới gặp xe khác ...

Tới ngã tư phía trước đi thẳng, đây là TL762 (mà trước đây đã đề cập) : đường vẫn tốt... Nếu các bác đi QL1A thì có thể rẽ trái ngay tại TT Trảng bom sẽ đến ngã tư này, rồi rẽ phải vào TL762.

Đi hết con đường rất tốt này ...

Các bác sẽ ra QL20, rẽ trái lên Gia Kiệm (4km), còn rẽ phải xuống lại ngã tư Dầu Giây (11km).
Em không đọc hết đến trang 80, em chỉ xem đến đây, em xin chỉ các bác một đoạn ngắn :
- Đến đây nếu các Bác rẽ trái hướng ra bến phà Mã Đà và đi theo đường này (đường nhựa rất tốt thì các Bác sẽ ra đến QL20 ngay đoàn cuối của vùng Kiệm Tân (Gia Kiệm) thoát khỏi đoạn đường mưa thì ngập, mà nắng thì ổ gà, chật chội, đông xe gắn máy.... đường này gọi là Đường Đức Uy - Thanh Bình.

Hạng B2
20/2/11
163
0
16

Cám ơn bác Xa gần, bác quả là

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113

Cập nhật Tỉnh lộ 2 (từ Huyện Hòa Bình đến Huyện Phước Long)
Hành trình từ cầu Cái Hựu (QL1A) đến cầu Phước Long.

Cụ thể hiện trạng trong clip sau :

Chỉnh sửa cuối:
OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113

Đường đi Nhà Mát - Phật Bà Nam Hải (Bạc Liêu) : tham khảo
Từ trung tâm BL đi thẳng Trần Phú, qua cầu và chạy thẳng là đường Cao Văn Lầu. Đây là hướng đi Nhà Mát, Xiêm Cán, Phật Bà Nam Hải.

[tube]http://youtu.be/XPhPxON-Mc0[/tube]

Chỉnh sửa cuối: