Hạng F
3/10/15
9.940
12.270
113
Nên cho phép. Không lẽ CSGT đang đi tuần thấy 1 người xỉn quá không chạy nổi mà cũng không được dừng và kiểm tra nồng độ cồn người đó?
Rất đúng.
Nó quắc mấy thằng đó.
Nhưng nó xin tiền xong thì mấy thằng đó vẫn chạy tiếp, thế thì nổi với ko nổi làm gì
Bữa thằng lớp tại chức mình nè, nó cồn 0.675, mình chạy xe song song với nó mà nó cứ đánh vào xe mình suốt sợ thấy mẹ.
Xong các thầy cảnh sát quắc vào cồn 0.675, làm gì? Bắt lỗi, xin đểu, xong lại chạy tiếp.
Vậy bác nói xem nên hay ko nên làm cái trò này.
Ngoài ra, phải nói cho rõ:
Thằng này đi xe Yamaha NVX.
Nếu nó đi Angel 80 như mấy chú xây dựng công trường thì có đi hình con rắn nguyên đoạn xa lộ cao tốc,...cũng chẳng ai quắc đâu.
Lạ gì cái trò hề này ở xứ an nam.

• Like
Reactions: thi_can
Tập Lái
25/3/17
16
465
48
Về văn bản thì các nhân viên nhà nước dừng kiểm tra cồn kiểu quắc quắc như thế này mà không ra cồn thì mình có quyền bóp cổ tố cáo nó.
Còn nó kiểm ra cồn thì nó thắng.
Ở trong nam thì thường kệ, không có cồn thì đi, chứ ở ngoài bắc thì không dám kiểm tra lung tung đâu
Ngoài Bắc ko biết có vụ nào chìm đc chưa? chứ trong Saigon thì vẫn chưa thấy tăm hơi vụ này

• Like
Reactions: Perenco
Tập Lái
25/3/17
16
465
48
Tối tầm 9h đêm đến 2h sáng, mình quét dọn vè trễ thì thấy Q3 dọc các Tú Xương , Ngô thời nhiệm .... chay tới chạy lui ép xe liên tục , nhất là những ai đi 1 mình , xe đẹp dắt tìền , trừ grab, shipper
Vòng xoay ngay CMT8 Q10 đầu 3/2 cũng vậy, chạy suốt tuyến ép xe chỗ vắng, ko biết xử phạt lỗi gì, ra đc bao nhiêu biên bản , cứ 1 Vàng 1 Đen hoặc 2 Vàng chạy trên 1 xe chạy tới lui lui . Ko biết là nhân dân có thấy phiền nhiễu ko nữa?

Attachments

• Like
Hạng F
3/10/15
9.940
12.270
113
Ngoài Bắc ko biết có vụ nào chìm đc chưa? chứ trong Saigon thì vẫn chưa thấy tăm hơi vụ này
Vụ vòi Tân Sơn Nhất hồi đấy thôi rồi, vì cảnh sát đã trả lại tiền. Xong. Ai về nhà nấy.
Ngoài bắc thì bọn nó dữ hơn, nên ít dám vòi vĩnh.
Chỉ là xin đểu như cảnh sát ở mọi nơi trong nước mình thôi.
Vòi vĩnh là chèn ép xin quá nhiều, mất dạy.
Còn xin đểu là nó chìa giấy tờ quy định ra, bảo mình sai phạm, rồi xin tiền để xé giấy.
Nên phải đúng luật, đúng barem.
Còn bọn khốn vòi vĩnh thêm là ăn tố cáo ngay.
Thời buổi này chỉ dám vòi vĩnh ở những tội rất nặng như cồn cao kịch kim hoặc tốc độ bàn thờ.
Chứ còn lại thì chả đứa nào dám vòi.

Hạng F
3/10/15
9.940
12.270
113
Tối tầm 9h đêm đến 2h sáng, mình quét dọn vè trễ thì thấy Q3 dọc các Tú Xương , Ngô thời nhiệm .... chay tới chạy lui ép xe liên tục , nhất là những ai đi 1 mình , xe đẹp dắt tìền , trừ grab, shipper
Vòng xoay ngay CMT8 Q10 đầu 3/2 cũng vậy, chạy suốt tuyến ép xe chỗ vắng, ko biết xử phạt lỗi gì, ra đc bao nhiêu biên bản , cứ 1 Vàng 1 Đen hoặc 2 Vàng chạy trên 1 xe chạy tới lui lui . Ko biết là nhân dân có thấy phiền nhiễu ko nữa?
Chính xác luôn.
Chỗ này là gần đồn cảnh sát quận 3 nên tùm lum tùm la đi ép xe thổi cồn liên tục mấy tháng nay rồi.
Thường là mấy thằng cảnh sát áo vàng chạy cái xe moto lùn lùn mới, ko phải bồ câu cũ.
Quá phiền nhiễu ấy.
Tụi nó cứ ỷ là người ta ít hiểu luật nên xạo dữ lắm.
Bữa tớ mới lật mặt nó, bảo "mày kéo tao đòi thổi rượu mà giờ tao không có, vậy mày chịu gì đây?
Mày phá người khác làm gì vậy? (đéo có bằng chứng nên mình ko nói thẳng là muốn kiếm cơm hả được)"
Cái nó nói:
"Vậy chứ mày mất mát gì mà mày la ó vậy?"
Mình nói rõ:
"Tao mất thời gian và mất mặt vì người chạy xe xung quanh nghĩ tao uống rượu nên bị quắc. Giờ mày chịu gì."
Cái nó nói:
"Vậy tao đứng đây, kể như mất thời gian bù lại cho mày. Đó."
Cái xong nó không đi đâu nữa, đứng lại một chỗ rồi quắc người đi đường.
Thằng khốn, nhỏ mà phách lối chỉ vì có tờ giấy công việc của nhà nước giao mà làm tàng.
Ở ngoài hà nội rất ít khi có màn chạy xe xong ép xe thằng khác bắt thổi cồn.
Ở trong đây nó thấy người khờ nhiều, ít hiểu luật, nói chung người nam thường trình kém hơn người bắc, nên nó quậy người ta nhiều.
Đặc biệt cảnh sát trong nam phách lối hơn những cảnh sát ngoài kia là chính xác.

• Like
Reactions: thichmexe
Tập Lái
29/11/22
70
2.257
83
22
Quận 7
Chính xác luôn.
Chỗ này là gần đồn cảnh sát quận 3 nên tùm lum tùm la đi ép xe thổi cồn liên tục mấy tháng nay rồi.
Thường là mấy thằng cảnh sát áo vàng chạy cái xe moto lùn lùn mới, ko phải bồ câu cũ.
Quá phiền nhiễu ấy.
Tụi nó cứ ỷ là người ta ít hiểu luật nên xạo dữ lắm.
Bữa tớ mới lật mặt nó, bảo "mày kéo tao đòi thổi rượu mà giờ tao không có, vậy mày chịu gì đây?
Mày phá người khác làm gì vậy? (đéo có bằng chứng nên mình ko nói thẳng là muốn kiếm cơm hả được)"
Cái nó nói:
"Vậy chứ mày mất mát gì mà mày la ó vậy?"
Mình nói rõ:
"Tao mất thời gian và mất mặt vì người chạy xe xung quanh nghĩ tao uống rượu nên bị quắc. Giờ mày chịu gì."
Cái nó nói:
"Vậy tao đứng đây, kể như mất thời gian bù lại cho mày. Đó."
Cái xong nó không đi đâu nữa, đứng lại một chỗ rồi quắc người đi đường.
Thằng khốn, nhỏ mà phách lối chỉ vì có tờ giấy công việc của nhà nước giao mà làm tàng.
Ở ngoài hà nội rất ít khi có màn chạy xe xong ép xe thằng khác bắt thổi cồn.
Ở trong đây nó thấy người khờ nhiều, ít hiểu luật, nói chung người nam thường trình kém hơn người bắc, nên nó quậy người ta nhiều.
Đặc biệt cảnh sát trong nam phách lối hơn những cảnh sát ngoài kia là chính xác.
Sao chú không biến về bắc của chú mà sống cho thanh thản?

Hạng F
7/8/17
7.529
10.269
113
Như vậy là khi nghi ngờ, CSGT có quyền dừng xe để kiểm tra và ngăn chặn nguy cơ.
Vậy mà mấy chú mấy bác kia nói họ muốn ăn tiền. Thật là hết sức bậy bạ. Mong pháp luật có cách để trừng trị.
Đã nghi thì quắt vào phải ráng mà tìm cho ra lỗi nhé. Chứ k tìm đc lỗi nào là ăn chửi no đấy.

• Like
Tập Lái
29/11/22
70
2.257
83
22
Quận 7
Đã nghi thì quắt vào phải ráng mà tìm cho ra lỗi nhé. Chứ k tìm đc lỗi nào là ăn chửi no đấy.
Tào lao vừa thôi chú. Kiểm tra không thấy thì ai làm gì chú mà chú dám chửi người ta.

• Haha