Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Cùng tìm hiểu âm thanh xe hơi

Hạng B1
10/9/07
57
111
33
Q.7
vnav.vn
RE: Cùng tìm hiểu âm thanh xe hơi

Và khi chơi nó bác sẽ phải mở hết các cửa oto không vỡ ngực .

Người bán có quyền quảng cáo sản phẩm của họ, và đâu có bắt buộc người nghe phải mở hết công suất đâu bác ?

Ngày nào khách hàng còn quan tâm đến công suất máy hơn là chất lượng âm thanh phát ra từ máy thì các hãng vẫn duy trì cách quảng cáo như vậy.

em có 1 tip nhỏ để xem mức độ vênh của quảng cáo so với thực tế như sau : các bác tháo cái cầu chì gin trong dàn máy ( hay xem trong catatogue cũng được ) ra xem , ví dụ nó ghi 30A, như vậy nhân với điện bình 12V thì ra được 360W, trên thực tế cầu chì thường được chỉ định để cháy ở mức dòng gấp 1.5 lần dòng tiêu thụ, và công suất ra loa cũng thường bằng 75% công suất tiêu thụ ( thế là khá lắm rồi ) vị chi ta có thể ước tính công suất âm thanh ra loa tối đa cũng chỉ được nửa chỗ đó mà thôi , nghĩa là tầm 180W là kịch kim, ấy là chưa nói đến mức độ méo có chấp nhận được không ???

Nghe nhạc Hip hop bằng dàn máy + sub hàng trăm watt cũng đã lắm chứ, nhất là tối mới ra khỏi Bar người còn đang phê phê, giật giật.... nhưng với thực tế tình hình tại VN đừơng xá kinh khủng dễ gây xì trét, với lại khi chở vợ hai cũng phải chiều nàng ta mà nghe nhạc sến 1 chút cho nó nhẹ nhàng, khi đó dàn máy cần có độ tinh tế và truyền cảm nhiều hơn là cần công suất các bác ah.

Trong bối cảnh trên thị trường quá đa dạng từ dỏm đến xịn, từ rẻ đến mắc..., chúng em rất mong bác HP là chuyên gia ở box này chia sẻ những cảm nhận của bác về các nhãn hiệu thông dụng tại VN, vẫn biết tiền nào của ấy, nhưng mà sự so sánh hơn kém , tối ưu chất lượng/giá thành vẫn cần thiết các bác nhể.

Tập Lái
26/4/07
14
1
3

"Lời nói thật sẽ nghịch lỗ tai " . Về vấn đề thẩm âm mỗi người mỗi kiểu , và chưa có một chuẩn mực nào để đối chiếu ( Có bác nghe dàn âm thanh trị giá 3500us xong về nhận xét nghe chả hay hơn cái dàn ghẻ nhà mình ) nên tranh luận sẽ không có hồi kết . Riêng những cái có thể cân đong đo đếm được như trị số dòng điện, hiệu điện thế , công suất thì chúng ta nên tôn trọng sự thật còn nó có nghe hay hay không thì như trên em đã nói tùy vào tai các bác . Đúng như bác Vigraless nói chỉ cần kiểm tra cái cầu chì thì sẽ ra CS thực tế .

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Em kết bác PHú Hp rồi bác ạ . Phải chuyên môn sâu như bác thì mới tư vấn tốt cho ae được . Khi nào vợ cả em cho tiền gắn đồ chơi , dứt khoát em phải chạy ra bác :D

Hạng B1
6/11/07
95
1
0

Trích đoạn: tranvietanhtuan

Nghe các bác nói tiền USD mà thằng em choáng váng hết cả người.
Cuối cùng rồi cũng chui vào lái thôi pác ạ. Em mod lại dàn loa vi tính 5.1 của Nansin Trung hoa anh hùng gồm 1 sub với 4vệ tinh chỉ hết có 400ngàn thôi :)âm thanh chấp nhận được đấy.
Giàn này mở ở trong nhà nghe còn tức ngực huống chi nhét nó vào cái không gian bé tẹo của vợ hai ??? hia hia hia

Oa, cái vụ này hay đó. Bác tiết lộ thêm chi tiết: cách bố trí trong xe, sơ đồ đi dây và hiệu quả sử dụng cho anh em học tập đi. Thank bác nhé

(Em đã PM riêng cho bác, mong bác lưu tâm)

Hạng B2
11/9/07
334
1
18
Dragoneye., LTd - HCM.Cty

dịch tiếp đoạn đó ra tiếng việt đi bác ! Tiếng Việt tại sao không viết hoa hở bác O.S.P.D !!!
Trích đoạn: Der Fahrer

Bác cứ dịch tiếp đi ! Hay đấy , cái gì mà biết tường tận từ gốc đến ngọn cũng đều bổ ích cả . Đoạn sau hơi mệt nên " Tương " luôn nguyên văn tiếng Anh hả ?? dịch tiếp đoạn đó ra tiếng việt đi bác ! :)

Hạng B2
16/5/07
123
0
0

Trích đoạn: VN Angler

Trích đoạn: tranvietanhtuan

Nghe các bác nói tiền USD mà thằng em choáng váng hết cả người.
Cuối cùng rồi cũng chui vào lái thôi pác ạ. Em mod lại dàn loa vi tính 5.1 của Nansin Trung hoa anh hùng gồm 1 sub với 4vệ tinh chỉ hết có 400ngàn thôi :)âm thanh chấp nhận được đấy.
Giàn này mở ở trong nhà nghe còn tức ngực huống chi nhét nó vào cái không gian bé tẹo của vợ hai ??? hia hia hia

Oa, cái vụ này hay đó. Bác tiết lộ thêm chi tiết: cách bố trí trong xe, sơ đồ đi dây và hiệu quả sử dụng cho anh em học tập đi. Thank bác nhé

(Em đã PM riêng cho bác, mong bác lưu tâm)
PM cho tôi tham khảo với!
Xe còi nên không dám tiêu ngoại tệ!:D

Hạng B2
8/2/08
473
7
16

Tôi nghe nói có thiết bị nghe nhạc phát sóng FM thay cho mấy cái dĩa CD lỉnh kỉnh bất tiện và hay bị trầy xước,Bác nào đã xài xin cho biết chất lượng , kiểu loại và nơi bán.Tôi ở Đà Nẵng.Tnks!

Hạng B1
20/2/08
63
0
0
40

Bác nào có được dàn sound ưng ý cho em xin cái địa chỉ ở SG với. Mới tậu con ỉn mà nghe dàn sound nó lởm wá

Hạng D
20/4/05
1.045
35
48
44
Sai Gon
www.phamgiasaigon.com

Trích đoạn: eMAX

Bác nào có được dàn sound ưng ý cho em xin cái địa chỉ ở SG với. Mới tậu con ỉn mà nghe dàn sound nó lởm wá
Em chưa hiểu ý bác lắm. Ý bác là bác nào đã lắp đặt vào xe rồi hay là cung cấp dàn âm thanh cao cấp[8|]