Tập Lái
9/7/13
20
15
3
Tình hình là em qua được biên giới Cam (cửa khẩu Xa Mát) và quên mất làm thủ tục HQ xe phía bên Cam. Giờ em lại đang ở Siem Riep. 3/9 mới tính về lại PhomPenh sau đó về Bình Hiệp.

Giờ em phải quay lại Xa Mát làm HQ hay đợi tới lúc về thì về luôn ạ? Làm HQ trễ ngày thì có bị sao không ạ? Các bác giúp em với!

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: PMH82
Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.568
11.788
113
HCM
Trường hợp của bác Ae đi Phượt thỉnh thoảng vẫn bị kiểu vậy. Chắc đóng mộc passport nhập cảnh cho người xong là bác cứ tung tăng chạy đi luôn mà quên là thủ tục cho xe.

Theo em, xe bác đang thuộc diện nhập cảnh lậu! Hôm nay 2/9, 3/9 bác định về lại Phnom Penh và về VN bằng cửa khẩu Bình Hiệp nên giờ có 2 hướng:

1. Chấp nhận rủi ro và hồi hộp khi đi trên đường, bị Police kiểm tra thì chấp nhận tốn tiền loppy. Và đi theo lịch trình đã định sẵn về Phnom Penh nhưng ko về Bình Hiệp mà vòng về cửa khẩu Trapeang Phlong (Cam) - Xa Mát (Viet Nam).

Lúc đấy thì trình bày có sao nói vậy, do quên hay sao đấy rồi nhờ HQ Cam ở khẩu Trapeang Phlong xử lý linh động. Chấp nhận tốn tiền loppy.

2. Không vào Phnom Penh chơi vì rủi ro bị Police kiểm tra và xử lý trong thủ đô cao lắm. Police ở PhnomPenh thấy xe hơi biển VN là gần như auto vẫy vào kiểm tra.

Chơi ở Siemriep cho đã rồi về thẳng Trapeang Phlong - Xa Mát (Viet Nam). Lúc đấy thì trình bày sự tình có sao nói vậy, rồi nhờ HQ Cam ở khẩu Trapeang Phlong xử lý linh động. Chấp nhận tốn tiền loppy.

Chuyện quên đóng mộc passport hay thu tục thiếu sót ae đi Phượt bị hoài ấy mà! Chúc bác xử lý ổn thỏa. cũng ko quá nghiêm trọng bằng việt thất lạc passport.

Tập Lái
9/7/13
20
15
3
@Minh Quan: giờ em quay về Trapeang Phlong đóng mộc nhập được khong bác? Sau đó em quay lai Phnom Penh chơi ? Vẫn về Bình Hiệp như cũ.

Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.568
11.788
113
HCM
Hạng D
6/12/07
1.353
14.569
113
. Không vào Phnom Penh chơi vì rủi ro bị Police kiểm tra và xử lý trong thủ đô cao lắm. Police ở PhnomPenh thấy xe hơi biển VN là gần như auto vẫy vào kiểm tra.
Sao hông ngược lại ta :D .

Tập Lái
9/7/13
20
15
3
Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.568
11.788
113
HCM
Tại e sợ vao PP, tiền lobby nhieu do sai luat. E vẫn thích vào PP chơi truoc khi ve VN. E add bác Khanh roi
E sợ khai bao tre ko cho nua hoac phat rat nang
Cam thấy vậy chứ linh động bằng USD được, không cứng nhắc như VN. Bác chờ bác Khanh hướng dẫn, xử lý xong báo tình hình ae ở nhà đang hóng!

Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.568
11.788
113
HCM
Tối qua e đạp từ Siem Reap về Kombang Cham ngủ. Sáng nay quay lại cửa khẩu khai HQ cho xe xong rồi các bác ạ, vẫn 50k + 500k. Giờ em qua Skun rồi về Phnôm Pênh chơi.
Cám ơn bác @MinhQuan đã trợ giúp.
Chúc mừng bác. Skun có chợ côn trùng nổi tiếng.

Sau chuyến này bác về làm bài chia sẻ hành trình với ae trên này nhé!

Tập Lái
16/7/16
33
19
10
TP HCM
Tối qua e đạp từ Siem Reap về Kombang Cham ngủ. Sáng nay quay lại cửa khẩu khai HQ cho xe xong rồi các bác ạ, vẫn 50k + 500k. Giờ em qua Skun rồi về Phnôm Pênh chơi.
Cám ơn bác @MinhQuan đã trợ giúp.
Cách đây 5 năm chúng tôi đi 2 xe qua cửa khẩu mộc bài và chỉ làm thủ tục hải quan phía VN thôi, bên Cambodia họ cho đi và nói không cần làm gì hết, 7 ngày sau vẫn về bình thường.

• Like
Reactions: dotri84