Hạng C
15/6/17
867
919
93
Bổ sung bất cập biển báo qc 41/2016.
Nguồn: Bất cập biển báo
trước đây mình có đăng mà lại bị xóa. sẵn đây có trường hợp này. nên úp lại cho các bác nào chưa biết.
chắc hẳn các bác đang rất hoang mang về biển báo này. nhất là Q12.
biển báo thì không đúng QC. thiếu tè le.mà cứ thích hù. không ngờ gặp ngay cao thủ. nên phải trả bằng mà còn Mời Cafe uống nữa. thiệt khổ quá. .
và đây là hình mà các bác hay gặp:

-----------------------------------------------------------------------------

các cụ gặp biển này . xe các cụ xe klcc < 1,5T. Chạy vào mà bị thổi. cứ nhẹ nhàng xin biển . rồi inbox mình. mình sẽ chuyển lời đến Phủ Khai Phong. Kêu oan cho các cụ. ( chắc có nhiều Bác sẽ cho là sai).

nhưng đây là kết quả của mình đây.
.
-----------------------------
và Bổ Sung thêm.đa số ở HCM khi các cụ gặp biển cấm như trên. VD. cấm rẻ. cấm oto. . thì đa số thường thiếu biển I416. và hình đây

cho nên cũng không đủ cơ sở xử phạt.
và đây là cliip thiếu biển I416. cho các bác nào còn nghi ngờ
------
Lâu lâu được uống cafe Free nó sướng gì đâu. còn dặn mình về đừng đăng bài. hay clip gì .. Chắc định còn bắt nữa hay sao vậy. Chắc sợ mất chén cơm. Nếu các xxx làm đúng thì mình hoan nghênh. còn làm sai thì phải sửa..
trong đây chắc có xxx Q12 nằm vùng. vì trước đây đã có 1 vụ. nhờ các xxx Q12 xác nhận dùm.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
22/5/08
1.680
1.297
113
Không hiểu. Nhưng tải trên 500kg mà vào là tèo.

Hạng F
1/6/15
5.555
28.780
113
Việc vì sao anh này không bị phạt thì em không bàn, nhưng em khẳng định là biển này đúng quy chuẩn 41:2016, phần quy định biển báo bằng chữ.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng B1
23/2/15
87
88
18
36
E ko biết như thế nào nhưng e bị lập bb giam bằng 2 thángcấm toàn tp giờ cao điểm

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng C
15/6/17
867
919
93
Không hiểu. Nhưng tải trên 500kg mà vào là tèo.
em chỉ mới có soạn cái đơn A4 đăng lên . mà họ đã chủ động gọi điện cho em . thiệt khổ.
Việc vì sao anh này không bị phạt thì em không bàn, nhưng em khẳng định là biển này đúng quy chuẩn 41:2016, phần quy định biển báo bằng chữ.
về mặt ý nghĩa thì có thể hiểu là ý họ muốn cấm xe chở hàng, nhưng ở đây thiếu biển. và còn nhiều bất cập. em có post cái bài bất cập qc41/2016. cụ có thể đọc. Chính họ cũng thừa nhận là khó xử phạt.
E ko biết như thế nào nhưng e bị lập bb giam bằng 2 thángcấm toàn tp giờ cao điểm
chia buồn. chắc em mà post bài này sớm bác đỡ mất tiền.
Em hết lúa giống bán rồi.
về chuyển đổi nghành chăn nuôi đi. với lại làm nghề đan chổi. vài năm là xây Biệt Phủ ak..
Xác định Lúc nào nên cứng. .lúc nào nên nhu di anh chủ :)
Em rất muốn Nhu. nhưng các Bác ấy cứ thích Cương.
Ko hiểu !
Theo QC nói xe oto klcc < 1,5T gọi là xe con. xe em klcc 750kg. em đi vào họ bắt em. .

Hạng B1
26/5/16
80
329
53
đoạn đường Lê Văn Khương thì nhỏ mà tầm 6-9h sáng, 4-7h chiều toàn là công nhân của mấy công ty trên đường đó vào và ra ca, bên quận 12 cấm biển cấm cũng có lý do. Các bác tải cứ canh giờ cao điểm chạy vô thì kẹt xe thảm cảnh (đường nhỏ). Còn việc biển đúng hay sai quy chuẩn thì em không ý kiến, vì chạy đi đường thấy biển cấm thì tốt nhất là chuyển đường khác. Tuân thủ 1 tý thì cũng không thiệt mình mà còn giúp cho nhiều người.

Hạng B1
23/2/15
87
88
18
36
em chỉ mới có soạn cái đơn A4 đăng lên . mà họ đã chủ động gọi điện cho em . thiệt khổ.

về mặt ý nghĩa thì có thể hiểu là ý họ muốn cấm xe chở hàng, nhưng ở đây thiếu biển. và còn nhiều bất cập. em có post cái bài bất cập qc41/2016. cụ có thể đọc. Chính họ cũng thừa nhận là khó xử phạt.

chia buồn. chắc em mà post bài này sớm bác đỡ mất tiền.

về chuyển đổi nghành chăn nuôi đi. với lại làm nghề đan chổi. vài năm là xây Biệt Phủ ak..

Em rất muốn Nhu. nhưng các Bác ấy cứ thích Cương.

Theo QC nói xe oto klcc < 1,5T gọi là xe con. xe em klcc 750kg. em đi vào họ bắt em. .
E cũng biết là cấm tải van.nhưng e nghĩ đường nào có biển mới có giá trị cấm.ko nghĩ là cấm toàn tp

• Like
Reactions: nguyenhaobd