Hạng B2
4/9/06
354
7
18
49
Con accord già 90 của em vừa mới làm máy và côn lại xong thì bị hiện tượng là đang đi ngon lành nếu nhả ga ra thì xe bị giật cục. Em nghi là bị côn hơn là xăng lửa vì nếu nhả ga ra mà vê tí côn thì xe không bị sao. Bác sĩ và các bác nào có kinh nghiệm cho em biết trong trường hợp này thì xử lý thế nào... Hoặc có khi nào là do cái khác không, cao su chân máy chẳng hạn...

Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
38
nếu mà máy yếu hơn lúc bác chưa làm máy thì do máy.
còn nếu máy mạnh hơn là do.... bác. lúc trước côn hư nên bị trượt bên trong ko giật cục. bây giờ côn ngon nên nó giật cục. trả về số phù hợp là được.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
4/9/06
354
7
18
49
Vấn đề ở chỗ là lúc đó em chạy khoảng 40-50km/h nhưng vẫn bị nên em mới lăn tăn. Có khi nào do côn mới nên vậy, chạy sau một khoảng thời gian thì hết: khoảng trên 1000km chẳng hạn. Em chưa sở hữu con xe mới nào nên cũng chẳng có cảm giá là mới thì nó phải ra sao, rồi bao nhiêu lâu thì em nó mới thuần hẳn...

Hạng B2
4/9/06
354
7
18
49
Em đang vất xe garage để kiểm tra côn, thắng và sẽ báo để kiểm tra cao su chân máy và lap lun... Nếu đúng là cao su chân máy và lap thì thực sự là một kinh nghiệm quí vì hầu như ít ai sẽ nghĩ đến việc này...:confused:

Hạng B2
4/9/06
354
7
18
49
Rốt cuộc thì nó bị rỗ bầu côn dưới và em phải thay... Nhân tiện các bác cho em hỏi là trong trường hợp này em vừa mới làm lại côn thì việc này có xảy ra không... Em hỏi điều này để lần sau biết mà nói vì lá côn em thay ở Qui nhơn hôm đầu tháng do có việc phải về đó và côn hơi bị trườn nên em cho thay lun...

Hạng D
17/3/07
1.270
15
0
13
xe thường đi từ 80k km trở lên hoặc 4 năm thì cao su chân máy nó bể hoặc chai hết ,nên làm cho máy nó rung và ù , các bác cứ kêu gara kiểm tra dùm và thay , chứ nó rần rần khó chịu lắm

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
Bỏ chân ga mà ralenti quá thấp cũng có thể bị rùng máy...