Thảo Luận Chung Đau đầu với PHẠT NGUỘI

Hạng B2
6/8/12
195
145
43
31
Các Bác tư vấn giúp em làm sao khi mua xe cũ làm sao biết xe đó có còn nợ phạt nguội với xxx k các Bác. Các Bác tư vấn em với ạ. Thân chào cả nhà.THANKS

Hạng D
29/5/09
3.834
8.481
113
Giữ tiền lại, bên bán không chịu, đưa hết tiền ==> bất an. Có bác luật sư nào tư vấn giúp

Hạng D
11/6/11
1.166
2.178
113
Em nghĩ là ra phòng công chứng thì có nghĩa là những chuyện trước đó mình không liên quan nữa

Hạng C
10/7/14
718
511
93
Can Giuoc
đưa giấy tờ Công chứng mua bán xe cho XXX x .để chứng minh mình mua xe sau thời điểm xe vi phạm .còn XXX kg chịu đóng phạt xong lấy bien bản ra công an phường nơi chủ củ cư trú thưa chủ củ .nếu kg đc nửa thưa ra toà án dân sự ( chủ xe củ thua kiện ) là vừa trả tiền phạt vi phạm vừa chịu án phí và tiền công bác chủ nghĩ việc theo đuổi vụ kiện .tg chủ củ thua chấc và kh tg nào dám dây dưa với bác chủ nếu bác chủ cho nó xem phương án bác chủ xử lí với nó ( trừ khi nó đổ nợ và nó Die thì phải chịu thua nó .hihi )

• Like
Reactions: Duy vespa
Bác nên ghi rõ trách nhiệm của các bên được xác định từ thời điểm giao nhận xe : từ sau thời điểm này người mua chịu mọi trách nhiệm liên quan đến việc lưu hành xe, còn từ thời điểm này trở về trước thì trách nhiệm đó là của chủ cũ. Sau này nếu phát hiện ra những khoản phạt, những trách nhiệm bồi thường của chủ xe đối với bên thứ 3,.... trước khi bác nhận xe thì cứ thế mà truy ra chủ cũ.
Chúc bác may mắn.

• Like
Reactions: Duy vespa
Hạng D
22/12/09
3.138
18.286
113
Thái Bình
phạt nguội mà gửi về đăng kiểm thì đến lúc hoàn tất thủ tục, xe đứng tên bác rồi, mang đi đăng kiểm họ sẽ hỏi tiếp, đến đoạn đó thì em chưa nghĩ ra :3dcuoi:

Hạng D
26/6/11
3.125
2.170
113
Đà Lạt 0918.525.070
vấn đề là bác nào mua trúng xe bị phạt nguội mà chưa đóng phạt sẽ bị làm khó trong việc sang tên. mới mua xe chưa kịp sướng mà đã kiện với cáo thì mệt óc lắm ạ