Hạng C
27/3/12
502
79
28
Good evening các bác,

Mình định đi đến chùa Bửu Long Quận 9. Địa chỉ như sau : 81 Đường Nguyễn Xiển, Phường Long Bình, Quận 9, Tp.HCM

Theo trang web sau có 2 hướng đi,

http://yume.vn/hoasenngancanh/article/duong-den-chua-buu-long-35CEB73B.htm

Không hiểu có bác nào đã đi theo phương án 2 chưa : Từ ngã tư Thủ Đức - Rẽ phải vào Lê Văn Việt. ...
Mình thích đi mấy đường bé để còn nhìn xung quanh, không thích xa lộ Hà Nội. Nhưng không hiểu theo cách 2 thì đường có bị bé quá không? Có khó đi lắm không?
Cám ơn các bác tư vấn

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
qua khỏi Suối Tiên cách cầu đồng nai 1km quẹo phải Nguyễn Xiểng đi tiếp khoảng 2km nữa là tới đó bác.. đi vậy cho dễ

đặc biệt chùa này ko có đốt nhang.. chùa của Thái Lan ạ :)

Hạng C
14/8/14
688
554
93
35
còn phương án 3 là bác đi tới chỗ vòng xoay lên cao tốc LT - DG thì bác đi thẳng Nguyễn Duy Trinh --> Nguyễn Xiển --> rẽ phải đi Nguyễn Xiễn tiếp (nếu rẽ trái là ra NGuyễn Văn Tăng đó). đường này vắng, ko có xxx, chạy i như dưới quê.

• Like
Reactions: kangoulai
Hạng C
17/9/14
879
3.139
93
Bác đi PA2 cũng ok,chỉ hẹp đoạn từ Ngã 4 TĐ qua chợ Nhỏ là phà phà chạy ( ngày CN không sợ đông lắm),thoãi mái hơn đi Ng Duy Trinh .

Hạng B2
27/8/14
120
105
43
Mình ở dưới quê, cho hỏi ké tí các bác: Từ hàng Xanh ra đến KDL Văn Thánh rẽ phải NgHữu Cảnh để qua cầu Thủ Thiêm đc khg? Cảnh giác ra sao với xxx? Tks các bác.
Đến chùa Bửu Long Quận 9

Hạng D
18/8/14
1.116
425
83
44
Good evening các bác,

Mình định đi đến chùa Bửu Long Quận 9. Địa chỉ như sau : 81 Đường Nguyễn Xiển, Phường Long Bình, Quận 9, Tp.HCM

Theo trang web sau có 2 hướng đi,

http://yume.vn/hoasenngancanh/article/duong-den-chua-buu-long-35CEB73B.htm

Không hiểu có bác nào đã đi theo phương án 2 chưa : Từ ngã tư Thủ Đức - Rẽ phải vào Lê Văn Việt. ...
Mình thích đi mấy đường bé để còn nhìn xung quanh, không thích xa lộ Hà Nội. Nhưng không hiểu theo cách 2 thì đường có bị bé quá không? Có khó đi lắm không?
Cám ơn các bác tư vấn
Đi vô tư bác cứ Lê Văn Việt thẳng hoài, chùa nó nằm bên trái rất đẹp.
Bây giờ bác đi tránh đến vào giờ trưa 12-1:30, chù đóng cửa không cho lên phần lầu cao, có các xá lợi cũa Phật.

Hạng B2
27/8/14
120
105
43
Từ ngôi sao đỏ đi tới nên rẽ phải qua NHC trước hay sau cầu vượt đi bộ?
Đến chùa Bửu Long Quận 9

Hạng C
27/3/12
502
79
28
Ko nên vào LVV bác à đg nhỏ xe đông, xlhn vào đg mới hay hơn.

hôm nay mình vừa đi, chiều đi thì xa lộ hà nội, chiều về thì đường bé (LVV). Công nhận là đi đường bé không thích, cũng chả có gì để xem, toàn container & heavy truck lao vào để tránh đường XLHN

• Like
Reactions: ngotpro