Tập Lái
26/2/13
10
0
0
Chào các bác,
Xe em vừa phát hiện khi bật đèn cos thì 2 bên sáng không đều nhau, bên F/O sáng hơn bên Captain. Khi troubleshoot, e kiểm tra 2 tim bóng đều tốt như nhau, e thử mua một đèn mới để lắp vào phía Captain nhưng độ sáng vẫn vậy (e vẫn chưa swap 2 bóng cho nhau). Đèn bóng hiệu Phillips halogen nha các bác. Khi bật pha thì 2 bên sáng như nhau ạh. Có xe của bác nào gặp tình trạng như xe e chưa cho e xin thông tin vói, cảm ơn các bác!

Chi Hội Trưởng MazdaFC
28/4/08
7.583
1.210
113
Thường thì không phải sáng không đều đâu bác mà mỗi cái đèn nguyên bản là đường cutofff bên trái thấp hơn còn bên phải vếch xéo lên giống như cho ra ánh sang hình chữ V vậy đó nên tạo ra cảm giác cho bác bên phải sáng hơn bên trái đó ah .

Hạng D
17/8/09
3.328
29.488
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
khactrung nói:
Thường thì không phải sáng không đều đâu bác mà mỗi cái đèn nguyên bản là đường cutofff bên trái thấp hơn còn bên phải vếch xéo lên giống như cho ra ánh sang hình chữ V vậy đó nên tạo ra cảm giác cho bác bên phải sáng hơn bên trái đó ah .
Bác gắp bác Khactrung( thần đèn ô tô) nghe đồn thế, trả lời cho bác thì chuẩn rồi, bác khỏi lăn tăn nửa nhé.

Tập Lái
26/2/13
10
0
0
Em cảm ơn các bác! Như bác Trung nói cũng hợp lý nhưng khổ nỗi độ sáng 2 đèn chênh lệch nhau nhiều quá, em thì lại nghi ngờ dòng điện đến 2 bên không bằng nhau. Em thấy bác Khắc Trung có độ kiếng hậu gập điện cho Kia Morning, bác tư vấn cho e sơ về chủng loại và giá. Em gom ít lúa ghé gặp bác nhé.

Gương chiếu hậu gập điện bây giờ đa số là dùng motor zin của Camry đó bác. Giá thành thì mỗi nơi mỗi khác. Em cũng mới vừa làm xong cho 1 em Kia Forte với contac zin chính hãng của Mobis luôn này.
Bác có thể vào link sau tham khảo nè.
http://www.otosaigon.com/forum/Bi-xenon-cho-t%E1%BA%A5t-c%E1%BA%A3-c%C3%A1c-d%C3%B2ng-xe-%E1%BB%9F-VNBi-xenon-cho-Mecedes-GClass-n%E1%BB%93i-%C4%91%E1%BB%93ng-c%E1%BB%91i-%C4%91%C3%A1-m6436426-p19.aspx
- Bảo đảm với bác sau khi làm xong, gương gập và dừng đúng vị trí zin như khi gập tay vậy.
Thân!
ngoctuyen85 - 0912340245

Hạng B1
31/12/11
63
1
8
32
Bác kiểm tra đường dây điện lại chưa ??

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Techsup Airbus nói:
Chào các bác,
Xe em vừa phát hiện khi bật đèn cos thì 2 bên sáng không đều nhau, bên F/O sáng hơn bên Captain. Khi troubleshoot, e kiểm tra 2 tim bóng đều tốt như nhau, e thử mua một đèn mới để lắp vào phía Captain nhưng độ sáng vẫn vậy (e vẫn chưa swap 2 bóng cho nhau). Đèn bóng hiệu Phillips halogen nha các bác. Khi bật pha thì 2 bên sáng như nhau ạh. Có xe của bác nào gặp tình trạng như xe e chưa cho e xin thông tin vói, cảm ơn các bác!
Bác thử swap 2 bóng thử xem, coi nó như thế nào? còn bật qua mà 2 bên sáng như nhau thì có thể đường dây điện của Cos có vấn đề, cos và pha nó có 2 hệ thống dây riêng biệt nhau, lý luận của bác có vẽ hợp lý.
Vậy thì hãy làm bài test sau: lấy đồng hồ VOM đo hiệu điện thế của 2 đèn cos thử xem, coi xem sự chênh lệch volts của chúng là bao nhiêu? sau đó swap 2 bóng thử xem.