Hỏi/Đáp Kỹ Thuật đèn cửa bị hư

Hạng D
21/12/08
2.695
45.162
113
Sự việc là em đang thay đèn trần xe pre của em thì thằng cu nhóc của em làm chạm dây cửa và dây on nên nó có mùi khét và bây giờ thì mở cửa đèn kg sáng, còn bật on thì vẫn sáng bình thường. Các Bác giúp đỡ em với

Hạng B2
21/1/08
275
2
0
nguoiduyxuyen.com
Bác chịu khó kiểm tra lại dây nhợ. Có mùi khét khả năng là chập cháy. Thay thế dây là xong thôi mà. Trước đây có lần thợ lắp đầu đĩa cho em bị chập cháy tùm lum. Em mất 2 ngày dò tìm tất cả đoạn dây cháy thay lại đó bác. Sau này em tự đấu và cảm thấy yên tâm hơn đưa cho mấy ông ... nhà ... Thơ nặng

Hạng D
21/12/08
2.695
45.162
113
bskhang nói:
Bác chịu khó kiểm tra lại dây nhợ. Có mùi khét khả năng là chập cháy. Thay thế dây là xong thôi mà. Trước đây có lần thợ lắp đầu đĩa cho em bị chập cháy tùm lum. Em mất 2 ngày dò tìm tất cả đoạn dây cháy thay lại đó bác. Sau này em tự đấu và cảm thấy yên tâm hơn đưa cho mấy ông ... nhà ... Thơ nặng

Cám ơn Bác nhiều, em sẽ làm thử theo bác xem sao.

Hạng B2
8/10/08
309
19
18
Dây cửa chạm dây ON thì nó cháy dây mát ra công tắc cửa rồi bác ạ, vì bác bật ON vẫn sáng đèn mà..
Bác cứ lần theo sợi dây đó sẽ tìm ra thôi, mà có khi nó cháy đứt dây ngay đèn bác ơi.

Hạng D
21/12/08
2.695
45.162
113
nó có 3 sợi, 1 sợi mát, 2 sợi còn lại là 1 công tắc tay, 1 công tắc cửa, 2 dây này chập với nhau. em sẽ kiểm tra vào cuối tuần này. Có gì các Bác nhắn nhủ em nhé.
Cám ơn nhiều.