N7
Hạng D
27/10/13
1.723
652
113
44
USA
khi nào các giao lộ đều gắn camera phạt nguội thì mới hết chuyện này được mợ

Hạng C
13/9/08
514
4.854
93
Sau lưng chiếc For là 1 nùi xe khác cũng muốn nối đuôi qua luôn. Bởi vậy em mới phải làm cảm tử quân đó bác.
Em làm cảm tử quân bằng xe hơi, kết quả
Lần 1: (sedan) bể mũi xe bển trái, xe máy vượt đèn đỏ ở giây 1x chạy mất. ( ngã tư Hoàng Diệu- Nguyễn Hữu Hào).

Lần 2 : (SUV) Nguyễn Hữu Thọ - Đường 15 trày baga trước + đòi đánh em nữa kaka
( em luôn có gắng tuân thủ nguyên tắc bỏ 3s nhé, nghĩa là còn 3s đèn đỏ thì nên dừng và đèn xanh 3s rồi mới từ từ qua ! )

Hạng D
18/7/04
1.324
2.513
113
Sài Gòn
Em làm cảm tử quân bằng xe hơi, kết quả
Lần 1: (sedan) bể mũi xe bển trái, xe máy vượt đèn đỏ ở giây 1x chạy mất. ( ngã tư Hoàng Diệu- Nguyễn Hữu Hào).

Lần 2 : (SUV) Nguyễn Hữu Thọ - Đường 15 trày baga trước + đòi đánh em nữa kaka
( em luôn có gắng tuân thủ nguyên tắc bỏ 3s nhé, nghĩa là còn 3s đèn đỏ thì nên dừng và đèn xanh 3s rồi mới từ từ qua ! )

Chậm mà chắc, nhiều khi qua giao lộ mình không bao quát hết tất cả các hướng được. Đúng đèn mà đi nhiều khi bị mấy anh vượt đèn đỏ hun.

Hạng B2
15/1/11
229
21.653
93
Saigon
Có nhiều cái rất ức chế khi lưu thông trên đường, nguyên nhân chính là do dân mình ý thức quá kém:
- Đèn đỏ ngay vạch ko dừng, đậu tuốt lên trên, đến khi đèn xanh thì không biết, xe sau phải bấm còi um sùm mới đi
- Đèn đỏ còn khoảng 10 giây mà đã bấm còi hối người phía trước
- Đèn đỏ xe mình dừng, thằng sau chửi: DM, đường vắng dừng làm éo gì (cái này em đã đập cho thằng chửi 1 lần)
- Xe đông chút là chen hết qua làn bên trái, thành ra cả 2 chiều éo đi được luôn
- Làn đường mô tô nhỏ xíu, hai xe chạy song song đã chậm mà còn tám với nhau, những xe sau đành phải diễu hành chung luôn
- .....
Đa số chung cứ nghĩ bỏ tiền mua xe được thì muốn chạy sao chạy, không cần biết đến luật gì cả

• Like
Reactions: GaBungBu
N7
Hạng D
27/10/13
1.723
652
113
44
USA
hôm bữa e quất thằng 2B ngã giữa ngã 4 vì nó vượt đèn đỏ, may không bị sao

Hạng B2
13/5/14
167
173
43
Hâm mộ mợ quá. Em cũng rất dị ứng cái kiểu tranh giành từng cm đường này, thường thì những lần kẹt xe kiểu này em luôn nhường đường cho những xe vào giao lộ trước và ưu tiên xe máy. Nhưng nhiều người không biết nhường nhịn là gì, mình đứng chờ lâu các xe sau mình cũng sốt ruột, bấm còi tới khi mình tiến lên quá nữa giao lộ thì nhiều anh sẵn sàng đạp ga cắt đầu mình tỉnh bơ. Có lần qua ngã tư Bình Chuẩn cũng bị trường hợp như vậy sau khi đứng chờ hồi lâu khi thấy bên phải mình đã ít xe thì em chạy tiếp , khi qua gần hết ngã tư thì bị 1 anh xe tải bên phải lao lên khóa lại, sau lưng em xe nối dài mà trước mặt anh ta không có đường chạy trong khi trước mặt xe em thông thoáng em điên quá kéo thắng tay nhảy xuống mắng cho 1 trận.
Mỗi lần đi về ngang vòng xoay An Phú tầm 4-5h chiều cũng hay bị các anh xe lớn ỷ to xác cắt mặt kiểu này. Rất ức chế cho cái văn hóa giao thông VN.
Bác dám nhảy xuống mắng là anh hùng hơn em rồi. Em chỉ dám chỉ mặt bác tài For rồi rồ ga chạy mất dép, hê hê

Hạng B2
3/11/10
311
230
43
chuyện thường ngày ở huyện, nói trên 4rum cũng để đỡ tức thôi chứ cũng ko cải thiện dc gì, vì những đối tượng cần góp ý chắc không có theo dõi OS :3dcuoi:.

Hội ông nội
28/1/13
4.246
18.353
113
Bình Tân
Mỗi lần đi đường sắp tới đèn đỏ mà mình không qua kip, trước khi dừng em phải nhìn về phía sau xem có an toàn không rồi mới dám dừng, để tránh bị xe sau tông.