Tập Lái
25/1/11
39
2
8
65
Q.12
jungle nói:
Mạch đèn này có IC ổn áp bằng nguồn xung(nguon Switching) nên ánh sáng rất ổn định, các mạch ở ngoài chợ ADV bán chỉ có điện trở hạn dòng.
900k thì đắt quá, em mà làm bán cho các bác xài chỉ 300k thôi.
Thế thì còn chờ gì nữa bác Trí ơi!!!!!!

Hạng B2
16/2/11
154
3
18
Theo em Bác Jungle độ led trần sao cho nó sáng nhưng khi tắt phải từ từ lịm xuống từ từ (nói nôm na tức là phải có biến trở) giống mấy xe xịn nhìn sang hơn rất nhiều . Em cũng tính làm lại led trần nhưng chắc phải đợi tin vui từ Bác Jungle vậy .

Hạng F
15/11/06
6.383
1.286
113
Tp Hồ Chí Minh
Quang_relax nói:
Theo em Bác Jungle độ led trần sao cho nó sáng nhưng khi tắt phải từ từ lịm xuống từ từ (nói nôm na tức là phải có biến trở) giống mấy xe xịn nhìn sang hơn rất nhiều . Em cũng tính làm lại led trần nhưng chắc phải đợi tin vui từ Bác Jungle vậy .
Em tự lắp mạch điện tử này rồi nhưng không gọn lắm do chưa có thời gian tỉa tót :D

Hạng B1
6/6/08
64
1
8
Ninh Bình
Jungle nói:
Mạch đèn này có IC ổn áp bằng nguồn xung(nguon Switching) nên ánh sáng rất ổn định, các mạch ở ngoài chợ ADV bán chỉ có điện trở hạn dòng.
900k thì đắt quá, em mà làm bán cho các bác xài chỉ 300k thôi.

Bác có làm luôn cho xe Kia moring đi:D

Last edited by a moderator:
Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Quang_relax nói:
Để đèn limk dần thì phải có mạch điện tử điều khiên, mình đang làm nó đây, nó gọi là Room light Dimmer, còn cái đèn trần thì là đèn LED, nhiệm vụ của nó là chỉ phát sáng thôi, mạch điện room light dimmer là mạch cấp nguồn cho đèn trần sáng, khi mở cửa rồi đóng cửa xe, thì mạch dimmer sẽ từ từ sụt áp, từ 12 volts sụt dần về gần o volts, điện áp sụt này phải tuyến tính để đảm bảo đèn mờ từ từ, tạo cảm giác dễ chịu cho mắt.

Hạng B2
16/2/11
154
3
18
Bác rừng làm xong nhớ hú em 1 tiếng nhé , em ghiền mấy cái vụ led liếc này lâu lắm rồi

Tập Lái
13/8/11
1
0
0
Cụ rừng làm xong hú e với nhé, e la e kết sản phẩm của cụ lém

Hạng F
5/3/05
8.718
72.681
113
đây
jungle nói:
Quang_relax nói:
Để đèn limk dần thì phải có mạch điện tử điều khiên, mình đang làm nó đây, nó gọi là Room light Dimmer, còn cái đèn trần thì là đèn LED, nhiệm vụ của nó là chỉ phát sáng thôi, mạch điện room light dimmer là mạch cấp nguồn cho đèn trần sáng, khi mở cửa rồi đóng cửa xe, thì mạch dimmer sẽ từ từ sụt áp, từ 12 volts sụt dần về gần o volts, điện áp sụt này phải tuyến tính để đảm bảo đèn mờ từ từ, tạo cảm giác dễ chịu cho mắt.
chế đi bác, đấu song song với 1 tụ nạp, tụ này nối tiếp 1 cuộn dây, khi mất nguồn nó xả, qua cuộn dây sẽ hạn dòng từ từ... em nghĩ chắc đc hả bác

DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
511
83
Carens đã có sẵn chức năng này rồi (đền zin lọai dây tóc, tắt từ từ) do đó khi em thay bóng led vào cũng xài tốt chức năng dimmer này luôn, khỏi phải chế gì hết :)
jungle nói:
Quang_relax nói: