Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
Đoạn đèo từ Đà Lạt qua Nha Trang gọi là đèo Khánh Vĩnh hả mấy bác,em đi 3 lần rồi mà cò biết tên đâu

Hạng C
11/3/11
951
456
63
xxx từ Nha trang lên nó bắn tốc độ 40 km/h, chó chết thật.
Hôm tháng trước, em đi đường này, thấy trống ko có bắn. Hỏi xe ngược chiều nên phóng 80 luôn.

Hạng C
11/3/11
951
456
63
Nếu từ phía Bắc đi vào thì chỉ có 1 đường dẫn là từ phía Nha Trang thôi bác, trên đường về QL1A, đoạn đi trong TP. NT bác sẽ thấy bên tay phải có bảng chỉ dẫn lên TP. Đà Lạt, theo đường đó thì tới đèo Khánh Vĩnh bác ạ. Hiện nay trên ĐL mưa suốt ngày, nên theo em thì ko nên đi đèo Khánh Vĩnh sau chiều tối. Em sợ trời mưa, sương mù cản trở tầm nhìn và hơn nữa bác cũng chưa đi cung đường này bao giờ .... nên lời khuyên là ko nên đi. Cung đường này tốt nhất là đi lúc tầm 11h trưa thì hay phết, khung cảnh đẹp, đường dốc quanh co ... cảm giác lái sướng phê luôn.
Em đang ở QNG bác Cường ơi, ý em là sáng mai 8h em xuất phát, đi chậm nên có thể là 4-5h chiều mới tới Nha Trang, em không biết đèo Khánh Vĩnh nếu đi từ phía bắc đi vào thì đi đường nào cho nhanh.
Buổi tối đi đường này có được không?
Nếu xe bác có nhiều đèn đi buổi tối cũng ko sao. Em cũng đi nhiều lần vào buổi tối đyo72ng này. Chạy chú ý và cẩn thận liên tục.

Hạng D
2/5/12
2.042
566
113
Buổi tối đi phê lắm bác ơi. Chỉ có vài xe tải chạy cùng chiều nhưng chạy chậm. Trời sáng trăng, nhìn thấy vách núi một bên và cây ven đường lung lay theo gió phê lắm. Xe em gắn nhiều đèn nên sáng như ban ngày luôn.

• Like
Reactions: pxtanh
Hạng C
11/3/11
951
456
63
Buổi tối đi phê lắm bác ơi. Chỉ có vài xe tải chạy cùng chiều nhưng chạy chậm. Trời sáng trăng, nhìn thấy vách núi một bên và cây ven đường lung lay theo gió phê lắm. Xe em gắn nhiều đèn nên sáng như ban ngày luôn.
Đúng đó bác. Đi mà mê mẩn cảnh đẹp vùng núi. Em chụp hình toàn sương mù.

Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
Em thì chỉ đi ban ngày thôi ban đem chưa đc thử cảm giác đó

2/3/14
1.327
1.287
113
Đèo Khánh Vĩnh (Khánh Lê-Omega-Hòn Giao-Bidoup-Long Lanh) từ Nha Trang lên Đà Lạt!
Sao e thấy có tên đèo Khánh Lê nữa ta...?xuất phát ở Nha Trang e nghe cánh tài xế khuyên là trươc 14h, không thì lên đèo trể rất nguy hiểm do sương mù.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.