Tập Lái
28/5/23
13
4
3
37
  • Like
Reactions: Car_trip_vietnam
Hạng C
8/3/19
585
973
106
47
Mình tài mới, giờ nếu đi HCM lên Đà lạt qua 28B này, đường đẹp rồi hả anh? Nghe mọi người nói đường sấu nên mình cũng đắng đo. Nhờ anh tư vấn giúp
KHông khó như mọi người nói đâu anh. Từ từ mà chạy, chạy đường đèo quan sát kỹ, đổ đèo có thể vào chế độ bán tự động là OK thôi. Xe sedan chạy đc, còn xe suv thì thoải mái nữa vì đường được dặm vá nhiều.

Tập Lái
28/5/23
13
4
3
37
KHông khó như mọi người nói đâu anh. Từ từ mà chạy, chạy đường đèo quan sát kỹ, đổ đèo có thể vào chế độ bán tự động là OK thôi. Xe sedan chạy đc, còn xe suv thì thoải mái nữa vì đường được dặm vá nhiều.
Thanks chủ thớt. Mình chở theo con nhỏ, khởi hành đầu cao tốc lúc 5h sáng, Nếu cung đường QL28B không xấu lắm thì nên chọn cung đường này hay cung đường QL 55 là tốt nhất? Rất mong nhận được chia sẽ của chủ thớt và anh em.

Trân trọng

• Like
Reactions: Car_trip_vietnam
Thanks chủ thớt. Mình chở theo con nhỏ, khởi hành đầu cao tốc lúc 5h sáng, Nếu cung đường QL28B không xấu lắm thì nên chọn cung đường này hay cung đường QL 55 là tốt nhất? Rất mong nhận được chia sẽ của chủ thớt và anh em.

Trân trọng

có con nhỏ nên đi QL55 nha bác

Hạng B2
17/4/15
412
748
93
43
có con nhỏ nên đi QL55 nha bác
Có con nhỏ, người lớn tuổi nên đi QL20 nha thầy..
Cứ tà tà mà chạy, ăn ngủ nghỉ đủ dịch vụ. Có hết xăng, lủng vỏ cũng yên tâm..
Cơm gà Bảo Lộc 50k, cơm tấm Di Linh 35k, cf võng dọc đường 20k, trạm dừng _ái _ả miễn phí.. Như vậy em thấy êm nhất..

Tập Lái
28/5/23
13
4
3
37
Có con nhỏ, người lớn tuổi nên đi QL20 nha thầy..
Cứ tà tà mà chạy, ăn ngủ nghỉ đủ dịch vụ. Có hết xăng, lủng vỏ cũng yên tâm..
Cơm gà Bảo Lộc 50k, cơm tấm Di Linh 35k, cf võng dọc đường 20k, trạm dừng _ái _ả miễn phí.. Như vậy em thấy êm nhất..
Đợt tháng 11 vừa rồi mình chọn đi QL 20 (đây là lần đầu tiên mình lái xe lên Đà Lạt), đi hơn 8 tiếng 30p (cả nghỉ ngơi) => cung đường này mình thấy cứ đi chậm rãi ổn nhưng khá lâu. Còn hiện tại, thấy anh em báo đi QL 28B đã ổn (do đã vá ổ gà ổ voi), nên rất mong nhận được lời khuyên của anh em có nên chọn cung đường này không? Cảm ơn anh em

• Like
Reactions: Daniel Sushi
Hạng B2
15/1/19
137
3.271
94
46
Mọi người đã góp ý rồi đó. 28B (đèo Đại Ninh) thì nhanh, nhưng đường cứ rần rần, không láng như QL20.
28(đèo Gia Bắc) thì láng hơn, nhưng hẹp và cứ quẹo qua quẹo lại như con rắn
QL55 thì ngon hơn, bị xấu chút khúc ra Bảo Lộc.
Tuỳ bạn chọn! Có thời gian thì trải nghiệm hết, giống mình -).

Hạng D
26/3/15
1.350
20.243
113
Đợt tháng 11 vừa rồi mình chọn đi QL 20 (đây là lần đầu tiên mình lái xe lên Đà Lạt), đi hơn 8 tiếng 30p (cả nghỉ ngơi) => cung đường này mình thấy cứ đi chậm rãi ổn nhưng khá lâu. Còn hiện tại, thấy anh em báo đi QL 28B đã ổn (do đã vá ổ gà ổ voi), nên rất mong nhận được lời khuyên của anh em có nên chọn cung đường này không? Cảm ơn anh em
Vote QL28B (đèo Đại Ninh), đường rần rần 50% tổng tuyến, ổ gà ổ voi đã vá 99%, quán xá cũng nhiều rồi.

Tập Lái
28/5/23
13
4
3
37
Mọi người đã góp ý rồi đó. 28B (đèo Đại Ninh) thì nhanh, nhưng đường cứ rần rần, không láng như QL20.
28(đèo Gia Bắc) thì láng hơn, nhưng hẹp và cứ quẹo qua quẹo lại như con rắn
QL55 thì ngon hơn, bị xấu chút khúc ra Bảo Lộc.
Tuỳ bạn chọn! Có thời gian thì trải nghiệm hết, giống mình -).
Thanks bạn