Hạng C
10/4/13
750
605
93
48
TP HCM
quoc_quynh nói:
325iE46 nói:
Nghĩa Trần. nói:
@325iE46: vô Hãng có vệ sinh cái này cho mình kg Bác chủ?
Em nghĩ hãng nó sẽ nhận vệ sinh cái này cho bác, thời gian làm chỉ 10-15p nhưng vợ 2 của bác có thể phải nằm chờ từ sáng tới chiều hay qua ngày hôm sau.
K hiểu sao BMW bán ở SG rất nhiều mà EA chỉ có 1 cơ sở bảo dưỡng bên Q7...xe đưa vào hầu như phải book sổ chờ :-(
Bác book trước khi tới thì không phải chờ. :)
Nói chung tùy theo..em nó bịnh gì, sơ sơ..thì đi về trong ngày, nhưng sơ sờ thì không vào, xe anh hôm trức tính vồ coding lại cái chốt cửa ..tự động lock....mà bắt ở lại 2 ngày..nên về luôn cho rồi:mad:, book trước cũng vậy à.

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Cat_forest nói:
quoc_quynh nói:
325iE46 nói:
Nghĩa Trần. nói:
@325iE46: vô Hãng có vệ sinh cái này cho mình kg Bác chủ?
Em nghĩ hãng nó sẽ nhận vệ sinh cái này cho bác, thời gian làm chỉ 10-15p nhưng vợ 2 của bác có thể phải nằm chờ từ sáng tới chiều hay qua ngày hôm sau.
K hiểu sao BMW bán ở SG rất nhiều mà EA chỉ có 1 cơ sở bảo dưỡng bên Q7...xe đưa vào hầu như phải book sổ chờ :-(
Bác book trước khi tới thì không phải chờ. :)
Nói chung tùy theo..em nó bịnh gì, sơ sơ..thì đi về trong ngày, nhưng sơ sờ thì không vào, xe anh hôm trức tính vồ coding lại cái chốt cửa ..tự động lock....mà bắt ở lại 2 ngày..nên về luôn cho rồi:mad:, book trước cũng vậy à.
Vụ chốt cửa sao anh mèo không nhờ 325iE46 hảm hiếp dùm. Cắm cáp vào 1 phút là done. Cho chọn tốc độ tùy thích lock cửa luôn.

Hạng C
10/4/13
750
605
93
48
TP HCM
Hôm sau anh ghé bác Sơn, đúng là chỉ mất có 1 nốt nhạc, free luôn nữa chứ.

325iE46 đâu rồi
, nghe nói đang..ngâm cứu vụ coding, mà con vaio...đã ra đi roài

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Anh em có thể vệ sinh mà không cần mua chai vệ sinh MAF. Vì Liqui-Moly ở vn có bán sản phẩm tương tự , cứ mua chai vệ sinh bướm ga hay chai vệ sinh dầu nhớt. Thành phần công thức và chức năng na ná nhau.
Yêu cầu : Tẩy rửa được bụi bám lâu ngày + hơi xăng nóng. Cái này dính rất chặt, xịt gió chưa chắc gì đã ra . Nếu xịt bằng RP7 cũng rửa ra nhưng chất này sẽ không khô và sẽ bám bụi lại rất nhanh. Yêu cầu là nhanh khô , không tác dụng với nhựa + cao su.
Tụi tây nó xài sang , nó để nguyên cục vậy xịt cho hết chai luôn. Để nó rửa trôi hết cặn dơ. Một lần vệ sinh là đi đứt 1 chai. Mình con nhà nghèo nên xài tiết kiệm.
Chai đó có tác dụng tẩy rửa được jack cắm, để ý kỷ đầu jack của MAF cũng có rỉ xanh. Xịt vô, nếu nhà có bàn chải đánh răng hư thì lấy ra sạc sạc cho nó mấy cái . Xịt cả đầu cái và đực luôn nhé ( dây của xe và của MAF)

DIY- Kiểm tra và thay MAF để tránh các nguy cơ tiềm ẩn

Sau đó dùng dao cạy caí tấm chắc ra , khéo tay kẻo gảy.

Sau đó trống bên trong, bạn dùng chai tẩy rửa kia xịt vô cái khăn xong luồn 1 ngón tay để lau sạch quanh bên trong thành MAF.

Còn cái cây sắt có 2 cái râu kim loại bé tí thì để cách xa xịt thẳng vô nó ( để gần rụng râu).

Sau đó lòn air gun vô xịt thoải mái lưới sắt phía sau. Miển tránh đừng xịt vào bộ phận nhạy cảm là được. ( không được xịt ngược )
Xịt từ hướng vô cái họng này. Nhưng đầu súng phải để tận vào trong, phía sau cái cốt giửa của MAF.

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Bổ sung là chai nước đó là 145k , nó to như chai xịt muổi.

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Bác cubi cho em hỏi, lọ đó ở VN tên là gì đấy bác? E cũng đang muốn mua một lọ để vệ sinh. Bác cho em cái tên nhé. Cám ơn bác.

Chại vệ sinh bướm. Nhưng ra ngòai mua đừng nói vậy, tụi nó không hiểu đâu. Cứ nói bán chai xịt vô họng xăng. :)
Chứ nói chai vệ sinh bướm nó bán cho chai dạ hương mùi chanh hay táo thì khổ cái đời.