Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
Nghe nhiều bác đi thây led trần cho xe, xe em còn bóng dây tóc nên cũng thử xem. Được bác Sơn tư vấn là lấy led 31mm nội thất trần và cốp sau tất cả có 8 bóng. Ông Sơn đã gắn led trắng nhưng đang muốn thay xanh... Sẳn tiện em chơi lêd trắng... Đatwj về nhưng led trắng thì về led xanh thì chưa.... Để em đặt lại cho bác sơn nhé.
ổng sơn cũng tư vấn luôn 4 cánh cửa bóng luôn nên chơi luôn...
biết bác hoangexplore đã gắn với tổng chi phí là 500k.... Em cũng nhẵm tính thử thì ok vì một con led em đặt là khoảng 28k. Mấy con cánh cửa là 40k. Như vậy tổng chi phí của em là 8x28+40x4=384k.
ok chơi luôn. Được cái mình hiểu hơn con xe mình. Anh chàng đặt hàng nói sao anh ko lấy bên này chắc có... Ok bữa nào đi nhật tảo hay dân sinh hỏi thử xem có ko.
đây là bóng
Diy led trần nội thất grandis

Lên youtube để biết cách thay nè các bác

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu
Em đã thay led trắng cho đèn ghế trước, giờ cần thay cho 4 bóng cho 2 hàng ghế sau, 4 bóng cho 4 cánh cửa và 1 bóng cho cốp xe, bác đặt hàng giúp em nhé.

Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
Còn đèn cho cửa nè, thiếu kiên thức tí mà làm em trật giuột với cái này đến nổi phải mở tapbi cửa ra luôn... Nhưng nhờ vậy em mới biết phải đi kiếm thêm vài con ốc cho tappi cửa.
kết quả

• Like
Reactions: xe reo
Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
Cảm nhận cá nhân, bóng led sáng hơn, ít nóng hơn( khi thay em để đèn sống nên bóng dây tóc nóng phỏng tay). Xe có màu sắc khác cũng vui vui... Em hết ạ.
bác nào biết có guồn led ở bên này cho an em biết, mai mốt em đi nhật tảo hỏi thử xem có ko để kiếm vài cái socua
trong quá trình diy em mở tappi cửa và phải mượn hàng của bác Sơn hết 1 con này nè... Đúng là nhìn đơn giản thế mà mắc vãi

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: amatur