Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
Hi các bác E46,

Em vừa tháo tapi cửa bên phụ xe em để siết 1 loạt ốc trong đó, khắc phục được hiện tượng kêu rè rè khi chạy. Xe bác nào bị thì cũng mạnh dạn action nhé, cũng dễ lắm ạ.:p

Tool cần thiết:

1. Tháo ốp gỗ (nạy cho có khe hở rồi mạnh dạn dùng tay banh tiếp ra từ từ, ốp rất cứng nên không lo bị gãy):

2. Ốc cần mở sau khi tháo ốp gỗ:

3. Tháo nắp che đầu tay nắm cửa:

4. Ốc cần mở:

5. Tháo nắp che bên dưới tay nắm cửa:

6. Ốc cần mở:

7. Sau khi tháo hết ốc, các bác dùng tay banh từ từ tapi từ dưới lên lên, hết 1 vòng là tapi bung ra

8. Tháo dây unlock cửa:

9. Tháo 2 dây điện loa:

10. Tapi cửa sau khi tháo, có rất nhiều ốc bị lỏng, em siết lại tất cả

11. Gắn lại dây unlock, 2 dây điện loa rồi gá tapi vào cửa, chú ý các ngàm phía phía trên, gá theo vòng từ trên xuống, gá tới đâu vỗ mạnh để ngàm khớp vào cửa, thế là xong :D

• Like
Reactions: ducvit53
Hạng D
5/12/13
2.445
2.194
113
Ko sẵn tiện tháo lun kính hậu xem dây nhợ thế nào a...mở ra lại deyyy

Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
LeVanAnhTuan nói:
E46 già nua, cái gì đang ngon thì k nên đụng vào hì hì. Chiều T7 nhậu nha cưng :D

Hạng C
26/12/12
739
467
63
LeVanAnhTuan nói:
Ủng hộ ý tưởng. Trước sau gì trộm nó cũng ... bẻ, thôi thì nghiên cứu trước, sau này chắc chắn hữu dụng mà. Chưa kể vì già nua nên một ngày đẹp trời nào đó nó mát dây do rửa xe xịt trúng chỗ hiểm. Hehe.

Hạng D
5/12/13
2.445
2.194
113
quoc_quynh nói:
LeVanAnhTuan nói:
Ủng hộ ý tưởng. Trước sau gì trộm nó cũng ... bẻ, thôi thì nghiên cứu trước, sau này chắc chắn hữu dụng mà. Chưa kể vì già nua nên một ngày đẹp trời nào đó nó mát dây do rửa xe xịt trúng chỗ hiểm. Hehe.
Hehe...xe e luc mới lấy về gương còn chỉnh dc 4 hướng...rửa xe vài lần giờ bấm thế nào cũng chỉ gập ra gập vào thôi...kkk...a Vinh mở ra lại deyyy

Tập Lái
5/2/13
17
1
3
Bác nào cẩn thận thì mua bộ tool tháo nội thất bằng nhựa sẽ không lo có dấu cạy trên nắp hay nẹp.