Hạng B2
19/1/10
313
19
18
Re: DIY-Thay cao su chân kính lái E46

Bác 325i pro wa! Bác chuyên trị bim hỉ?

Tập Lái
5/2/13
17
1
3

quoc_quynh nói:
Cái vụ con ốc hay nhỉ, cứ nạy nạy thì nó trồi lên. Kaka.
Bác chỉ sai rồi phải nhấn nhấn mới ra

Hạng D
18/5/08
1.256
103
63

Cái này xe nào cũng phải thay , tốn tí xiu mà cải thiện thẩm mỹ hẳn :D sắp tới e nghĩ các bác E46 nên thay 2 cái len Headlight nữa cho nó long lanh :D bác nào chưa xenon + Angels eyes thì quất nguyên bộ headlight depo về luon cho đẹp :D lam xong e recommend tiếp hehe
@325 : từ bữa bác rước e vợ già này về tổng thiệt hại sửa chữa + bảo dưỡng hết bao nhiêu roài bác ??

Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com

mduc nói:
quoc_quynh nói:
Hihi, các bác cứ chọc em hoài...

Nói thiệt, để biết mà ấn ấn nạy nạy như vậy em phải mất 3 đêm liên tục lục tung các forum về E46 mới biết được đó, vì đa phần các nơi (không biết EA có vậy không) họ phải dùng tool đặc biệt như thế này để tháo gạt mưa:

"A dual-purpose puller. Easily removes stuck battery terminals. Tighten knurled cone to force jaws under the cable clamp. Turn center screw to lift clamp off terminal. Also removes bolted on windshield wiper arms that fit over a tapered spline. The puller screw pad is designed to fit the top of the spline post for easy pulling."

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com

anniehoang nói:
Cái này xe nào cũng phải thay , tốn tí xiu mà cải thiện thẩm mỹ hẳn :D sắp tới e nghĩ các bác E46 nên thay 2 cái len Headlight nữa cho nó long lanh :D bác nào chưa xenon + Angels eyes thì quất nguyên bộ headlight depo về luon cho đẹp :D lam xong e recommend tiếp hehe
@325 : từ bữa bác rước e vợ già này về tổng thiệt hại sửa chữa + bảo dưỡng hết bao nhiêu roài bác ??
Em vẫn hài lòng với 2 cái len Headlight bác ạ , xenon thì chủ cũ đã thay òy:), cuối tháng này hàng về em sẽ tiếp tục DIY để rebuilt toàn bộ phần tách nhớt và các đường ống vacuum.

Tổng thiệt hại sửa chữa + bảo dưỡng còn lâu em mới sánh kịp với bác tinnt và lão mèo rừng (cat_forest)
, chưa kể các cao thủ đi trước như bác và cậu ba.

Hạng D
12/5/12
1.339
957
113
google.com

hehe, thiệt là đau lòng, bữa giờ ngót ngét hơn trăm củ

Hạng C
26/12/12
739
467
63

325iE46 nói:
mduc nói:
quoc_quynh nói:
Hihi, các bác cứ chọc em hoài...

Nói thiệt, để biết mà ấn ấn nạy nạy như vậy em phải mất 3 đêm liên tục lục tung các forum về E46 mới biết được đó, vì đa phần các nơi (không biết EA có vậy không) họ phải dùng tool đặc biệt như thế này để tháo gạt mưa:

"A dual-purpose puller. Easily removes stuck battery terminals. Tighten knurled cone to force jaws under the cable clamp. Turn center screw to lift clamp off terminal. Also removes bolted on windshield wiper arms that fit over a tapered spline. The puller screw pad is designed to fit the top of the spline post for easy pulling."
Khâm phục cái vụ 3 đêm lọ mọ của bác quá.
Nếu là em, chắc em lấy kìm rút một phát rồi ... chạy qua EA khắc phục hậu quả. :)

Hạng C
26/12/12
739
467
63

tinnt nói:
Em cũng thấy đau lòng giùm bác quá, cái khoản đó đem độ thì quá ngon!

Hạng C
10/4/13
750
605
93
48
TP HCM

quoc_quynh nói:
tinnt nói:
Cái vụ này tớ không dám nói:p

Hạng D
18/5/08
1.256
103
63

quoc_quynh nói:
tinnt nói:
Xe phải vận hành tốt thì mới tính tới làm đẹp được chứ bác ... e nghĩ sau 100củ bảo dưỡng là ok roài , giờ chỉ đổ xăng chạy :D làm đẹp chắc cũng khoảng 100c nữa ... tuy khả năng mà đầu tư thêm thoai :D