Hỏi/Đáp Kỹ Thuật độ chụm tay lai Kia K3

Tập Lái
6/9/14
16
15
3
58
Tinh hình la xe mình đã chạy được 10 ngày ,kilomet 400 và cảm thấy tay lái không chuẩn lắm,(không lụa) nên tối nay đậu vào nhà va lấy thước nước ra đo thì đã bị lệch một bên.các bạn xem hinh mình chụp nhé.mai cuối tuần se tự sửa thôi.
độ chụm tay lai Kia K3
độ chụm tay lai Kia K3

• Like
Reactions: Mfdruid
Hạng C
3/12/13
626
279
63
Vũng Tàu
Bác chủ kiểm tra góc đặt bánh xe ok chưa ạ? Em thấy xe của bác có vẻ như.....bình thường, vì các xe hiện nay thường có góc camber âm, nên nhìn phần trên của bánh xe hơi cụp vào là đúng ạ...Tức các bánh xe không vuông góc với mặt đất....

Hạng D
4/2/10
3.389
29.776
113
Bình Phước
caphocsinh.xim.vn
Bác chủ kiểm tra góc đặt bánh xe ok chưa ạ? Em thấy xe của bác có vẻ như.....bình thường, vì các xe hiện nay thường có góc camber âm, nên nhìn phần trên của bánh xe hơi cụp vào là đúng ạ...Tức các bánh xe không vuông góc với mặt đất....
Lanh chanh, không thấy cái nick của bác chủ à?:3dchongchong:

Tập Lái
6/9/14
16
15
3
58
Xin chào Bác xe chuồng gà.Có thể bác đã nhìn hình chưa kỹ hoặc bác đã hiểu nhầm.nó đã lệch ít nhất là 1,5 đến 2 ly rồi.đấy mới là camber thôi còn caster nếu lệch nhau o,5 độ thì thôi rồi lượm ơi,chỉ cần bác chạy khoảng 100 km thì đôi tay của bác thành lưc sỹ liền. tại sao xe nhập họ căn chữ A với những miếng căn mỏng như tờ giấy,còn xe ráp ở mình thì cái nào cái nấy dày cả ly.để có một tay lái ngon (lụa) thì còn nhiều thứ lắm bác oi.

Hạng C
3/12/13
626
279
63
Vũng Tàu
Kaka....ok rồi bác. Vậy muốn biết nó có sai hay không phải đưa em nó lên dàn máy chuyên dùng thôi....Chứ em thấy áp cái ni vô đó vào nó....tam toạng quá! Hihi....Vì bản thân cái sàn nhà của mình nó có thăng bằng tuyệt đối đâu mà đo được bác? Bác thử quay ngược cái xe lại có khi đo nó lại khác nữa rồi đó.....
Mà miếng căn chữ A nó như thế nào vậy bác? (Của xe K3 ấy)

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
10/9/14
37
14
8
Bác xe chuồng gà này có vẻ vui tính nhỉ; thích hỏi xuáy đáp xuáy. xin thưa với bác là mình sử dụng các loại xe mới sản xuất tại Vietj Nam bao gồm mẹs , ford range, toi ,từ 4-16 chỗ.và đã thất vọng sau khi nhiều lần đưa xe lên hãng kiểm tra tay lái.và nghe câu trả lời( Anh ơi xe này mới và bình thường mà ).bác chuồng gà đã chạy được loại xe nào ráp ở mình mà có tay lái như này không? ( khi bác đã đi hết khúc cua và thả tay lai ra nó tự quay về đúng hướng 12 giờ không, hay chỉ trả về 11h55 thôi,còn từ 11h 55 đến 12 gio tay của bác phải chủ động đưa nó về) mình tự làm cho 6 loại xe mà mình đã từng sử dụng đều trả về đúng 12 gio.
còn chữ A của xe kia k3 thì bác chờ mình thay nguyên cụm đi thì em nó sẽ có miếng căn thôi.

• Like
Reactions: kimthach005
Tập Lái
20/10/14
44
39
18
40
Sóc Trăng
Bác xe chuồng gà này có vẻ vui tính nhỉ; thích hỏi xuáy đáp xuáy. xin thưa với bác là mình sử dụng các loại xe mới sản xuất tại Vietj Nam bao gồm mẹs , ford range, toi ,từ 4-16 chỗ.và đã thất vọng sau khi nhiều lần đưa xe lên hãng kiểm tra tay lái.và nghe câu trả lời( Anh ơi xe này mới và bình thường mà ).bác chuồng gà đã chạy được loại xe nào ráp ở mình mà có tay lái như này không? ( khi bác đã đi hết khúc cua và thả tay lai ra nó tự quay về đúng hướng 12 giờ không, hay chỉ trả về 11h55 thôi,còn từ 11h 55 đến 12 gio tay của bác phải chủ động đưa nó về) mình tự làm cho 6 loại xe mà mình đã từng sử dụng đều trả về đúng 12 gio.
còn chữ A của xe kia k3 thì bác chờ mình thay nguyên cụm đi thì em nó sẽ có miếng căn thôi.
Bác đã sửa lại chưa? Kết qủa thế nào rồi ạ.?