O.S.P.D
31/12/03
936
23
28
56
HCMC
Re:project Hilander - real high-end audio system by HP Stereo

Bác HP edit lại cái chủ đề là Toyota HIGHLANDER chứ HiLander khg mọi người cứ nghĩ là Công Nông ISUZU mà độ hàng khủng quá. Tks bác HP nhé.

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com

garaao nói:
Bác HP edit lại cái chủ đề là Toyota HIGHLANDER chứ HiLander khg mọi người cứ nghĩ là Công Nông ISUZU mà độ hàng khủng quá. Tks bác HP nhé.
Thks bác, nhưng cái tiêu đề dài quá nên vượt quá giới hạn số lượng từ cho nó. vì vậy em đổi "high" thành "hi" và đều đc đọc là "hai" cả bác à...:D

headshok nói:
heya.

actually i just noticed that you guý in vietnam are lèft hand drive!

Thêre could have been even greater potential in this car if you ran it passively by passing the Bit 1

Being left hand drive, this makes it easier to do kick panels.

thus you could sit in the tweets and mid range into the kicks/ floor and do manual TA and still retain the passive setup,

I'm very sure the tonal quality of the car is going to be out of this world :)

Chéers mate :)

Hi headshok! I wonder how you tune the TA without the Bit-1. By what means of software fr da equiments ur gonna use to do it manually?
Anyway, thanks for ur suggestion folk!

headshok nói:
one more thing, why not use the audio control RTA?

iphone software RTA is fun to usé, sô is their SPL metering sòftware, but its not very accurate :(

cheers mate :)
It's not for fun at all headshok. it's a serious software unless you use it with this one,
Dự Án Hệ Thống Âm Thanh Hi-end DYNAUDIO Xe HIGHLANDER

I do have an Audio control RTA actually, but i prefer new things with high technologies.
Compare to the old school Audio Control RTA, this one is more funtional, smarter, mobile (much smaller) and especially, 10 times cheaper. This is a computerised one in a computerised world we are living...:D
Hope you try it once and let me know if you like it.
Ok, Thanks again and hope to get more news from your side _ Singapore car audio community.
Cheers!

Hạng B1
15/4/08
50
1
0

nhìn quá đã Bác Phú ơi! nghe nhạc chắc còn đã hơn ! tổng thiệt hại bao nhiêu nhỉ bác ?

Hạng B2
30/8/08
262
218
43

Răng mà damper nhiều tới 6 lớp thì tiếng loa tép có còn nghe được long lanh không bác chủ thớt?

Hạng B2
26/2/04
481
78
28
40
Somewhere I Belong

Dàn âm thanh khủng thật, nghe bác chủ xe mô tả là đủ biết nó tuyệt vời như thế nào rồi...
@ HP Stereo: Hôm qua em ghé nhờ bác tư vấn dùm em âm thanh cho chiếc Getz cùi của em, nhưng giá thành hơi vượt quá Budget của em một tí nên để em ráng gom thêm lúa rồi qua bác làm một lần cho đáng
,thanks bác đã nhiệt tình tư vấn cho em!

Tập Lái
7/9/09
36
2
8

Cả 2 anh Phú & Tùng hẹn hò Whisky & Longleg ma quên thằng Pear White Cam SE w/JBL Navigation System này rồi sao ?

Last edited by a moderator:
Hạng C
3/6/08
814
321
63
Ho Chi Minh
otosaigon.com

dephuly nói:
Đẹp và độc đáo

Xin cụ cho em hỏi khí không phải ? Ông Cò cùng quê với cụ phải không ạ, em cũng bà con họ hàng với ông Cò đấy, bữa nào xin kính cụ 1 ly nhé.

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com

brabus nói:
Dàn âm thanh khủng thật, nghe bác chủ xe mô tả là đủ biết nó tuyệt vời như thế nào rồi...
@ HP Stereo: Hôm qua em ghé nhờ bác tư vấn dùm em âm thanh cho chiếc Getz cùi của em, nhưng giá thành hơi vượt quá Budget của em một tí nên để em ráng gom thêm lúa rồi qua bác làm một lần cho đáng
,thanks bác đã nhiệt tình tư vấn cho em!
Dạ ko có chi bác, khi nào có ý định thì ghé qua êm nhé!

thatsat nói:
nhìn quá đã Bác Phú ơi! nghe nhạc chắc còn đã hơn ! tổng thiệt hại bao nhiêu nhỉ bác ?
Dạ khoảng hai mấy "grand" đó bác.
KeNgoaiDao nói:
Răng mà damper nhiều tới 6 lớp thì tiếng loa tép có còn nghe được long lanh không bác chủ thớt?
Em chủ yếu damping cho tiếng bass và loại bỏ hẳn tiếng trung cùng tiếng trép ở loa được cách âm đó bác. Riêng loa trép thì ko ảnh hưởng gì tới phần cách âm đó cả.
dephuly nói:
Đẹp và độc đáo
Thanks man, bữa trước về mà ko gặp lại nên cũng còn ấm ức lắm nè:D

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com

khaihuy nói:
Cả 2 anh Phú & Tùng hẹn hò Whisky & Longleg ma quên thằng Pear White Cam SE w/JBL Navigation System này rồi sao ?

Hehe,...gặp lại nhân vật chính đây rồi. Chắc chắn là phải kêu em rồi, chuẩn bị tinh thần nhé! Xin quota trước luôn nhen Huy!