Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Hôm trước em có phản ánh với Cổng thông tin của Sở GTCC rằng đường Lý Thường Kiệt không gắn biển báo phân làn xe, loại xe (411, 412) nên thường xuyên người đi đường bị xxx làm luật..Và Sở GTCC đã trả lời chính thức đường LTK chỉ có 2 làn xe thì không cần gắn biển báo, chỉ cần đi xe đúng luật giao thông. Như vậy, xxx đứng đường LTK bắt lỗi xe 2 bánh chạy làn ngoài hoặc xe ô tô chạy làn trong với lỗi chạy xe sai làn là hoàn toàn sai, chỉ với mục đích xin bánh mì..
Đường có 2 làn xe thì không cần biển báo phân làn xe !

Hạng C
8/12/17
537
683
93
Hcm
Nghĩa là hết con đường lý thường kiệt ko phân làn ah bác... để hôm nào đi ngang chú ý xem có biển ko đã mới dám báo cáo các bác..
Lỡ làm báo cáo láo là toi cả OS...
Thank bác đã cung cấp thông tin cho cộng đồng ..

• Like
Reactions: QT75 and IdolAuto
Hạng D
25/8/16
2.757
5.770
113
Nghĩa là hết con đường lý thường kiệt ko phân làn ah bác... để hôm nào đi ngang chú ý xem có biển ko đã mới dám báo cáo các bác..
Không có biển đâu bác, xxx thường đứng các chốt sau: Nhà thi đấu Phú Thọ và tòa nhà đối diện, xung quanh giao lộ Bắc Hải và LTK. xxx đi lúc nào cũng có tiếp thị sữa nên bác nào cần bật lại thì nên khéo léo và thận trọng một chút.

Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Đường LTK chỉ có chỗ ngã 3 LTK rẽ trái vào Bắc Hải là có biển 411 hướng dẫn xe thôi bác.

Hạng D
4/7/09
4.244
7.243
113
Sài Gòn
Thêm QL1 đoạn chân cầu vượt VX Nguyễn Văn Linh, hướng từ SG về chợ Bình chánh, xxx hay bắt 2B chạy làn hỗn hợp. Hóng bác nào chạy 2B làm cái clip xem sao.

Hạng D
25/8/16
2.757
5.770
113
Thêm QL1 đoạn chân cầu vượt VX Nguyễn Văn Linh, hướng từ SG về chợ Bình chánh, xxx hay bắt 2B chạy làn hỗn hợp. Hóng bác nào chạy 2B làm cái clip xem sao.
Đoạn đó bắt đúng đó bác, có biển phân làn nhé

• Like
Reactions: QT75
Hạng D
13/2/11
2.095
790
113
Bà con mình vẫn còn khái niệm 2b và 4b mà quên mất 1 điều trong luật thì cơ giới 2b và 4b cùng là 1 loại phương tiện cơ giới đường bộ.
Do đó nếu không có biển phân làn thì cơ giới 2b và 4b bình đẳng :)