Hạng D
26/6/11
3.125
2.170
113
Đà Lạt 0918.525.070
theo em là nên để 200k trong xe vì :
1. 200k / 1 lần so với tiền đăng kiểm + phí đường bộ là không đáng kể
2. có 200k xe mình sẽ dễ qua hơn + thời gian nhanh hơn ( tiết kiệm thời gian đi làm việc khác )
chứ bị các chú ấy hành chạy lui chạy tới ( vừa tốn kém vừa mất cả ngày như chơi )
3. có 200k các chú ấy sẽ đạp ga nhẹ nhẹ chứ không thì cứ trên 6000 vòng/ phút rất lâu nhé ( nghe rất xót ). em đã từng thấy có 1 em jolie bị đạp quá hư luôn máy ( ko biết hư gì nhưng phải kéo về gara sửa - chủ xe phải chịu ) nghe nói là bể gì đó - quá đau
cửa thì đóng ầm ầm, búa thì nện dàn gầm cong cong :eek: ...
em thấy nhiều chổ còn tự ý chỉnh đèn pha / cốt cho mình luôn ( hoặc cho rớt bắt tự đi chỉnh lại ). và khi đk xong thì AE phải đi chỉnh lại vì ra đường đèn nó chổng lên trời ...
và còn nhiều nữa ...
theo các bác thì 200k với việc tiết kiệm thời gian và hao mòn khi đi đăng kiểm ...
thì cái nào hơn cái nào thua ạ !

DSG confirmed
Hạng C
13/11/13
710
571
93
Cho em hỏi ngu tí, 1 ổ bánh mì = 100K bác Minh phải không bác? Em chưa đăng kiểm lần nào nhưng chuẩn bị đăng kiểm cho con ghệ ếch già của em. E đọc thấy có bác thì nói 200K, có bác nói 100K, có bác nói 1 ổ bánh mì. Em ở Q2, cũng sẽ thuận lợi nếu đăng kiểm ở Thủ Đức giống Bác nên muốn hiểu thêm cái ổ bánh mì là bi nhiêu?

Tui cũng Q2 nè bạn :). Đừng đi trạm TĐ , lựu dạn lắm. Tui toàn đi trạm gì ở Lac Long Quân đó. Chạy buổi trưa cũng có 25-30 ph chứ xa xôi gì đâu.

• Like
Reactions: daeseejun2015
Hạng C
30/6/15
664
567
93
theo em là nên để 200k trong xe vì :
1. 200k / 1 lần so với tiền đăng kiểm + phí đường bộ là không đáng kể
2. có 200k xe mình sẽ dễ qua hơn + thời gian nhanh hơn ( tiết kiệm thời gian đi làm việc khác )
chứ bị các chú ấy hành chạy lui chạy tới ( vừa tốn kém vừa mất cả ngày như chơi )
3. có 200k các chú ấy sẽ đạp ga nhẹ nhẹ chứ không thì cứ trên 6000 vòng/ phút rất lâu nhé ( nghe rất xót ). em đã từng thấy có 1 em jolie bị đạp quá hư luôn máy ( ko biết hư gì nhưng phải kéo về gara sửa - chủ xe phải chịu ) nghe nói là bể gì đó - quá đau
cửa thì đóng ầm ầm, búa thì nện dàn gầm cong cong :eek: ...
em thấy nhiều chổ còn tự ý chỉnh đèn pha / cốt cho mình luôn ( hoặc cho rớt bắt tự đi chỉnh lại ). và khi đk xong thì AE phải đi chỉnh lại vì ra đường đèn nó chổng lên trời ...
và còn nhiều nữa ...
theo các bác thì 200k với việc tiết kiệm thời gian và hao mòn khi đi đăng kiểm ...
thì cái nào hơn cái nào thua ạ !
chỉ những thằng mất dạy mới phá xe của người khác khi không có bánh mì. Nếu mà vậy thì cạch nó ra đừng đến chỗ nó đk nữa.

Hạng D
26/6/11
3.125
2.170
113
Đà Lạt 0918.525.070
chỉ những thằng mất dạy mới phá xe của người khác khi không có bánh mì. Nếu mà vậy thì cạch nó ra đừng đến chỗ nó đk nữa.
ở tỉnh như tụi em chỉ có 1 trung tâm đăng kiểm thôi, chả lẽ mỗi lần đk là mang xe xuống HCM hay sao ?
nếu như có vài điểm đăng kiểm thì sẽ khác ! lúc này sẽ bớt nhũng nhiễu hơn