Hạng B1
20/8/12
95
2
0
45
Dear các bác
Chẳng là em định nâng cấp cái TV cho phòng em. Nhưng mấy hôm nay em cứ lăn tăn việc phải mua Samsung ES 6800 hay LG 7600. Về tính năng 3d thì công nhận LG đẹp hơn samsung, nhưng về các chức năng khác như lướt web, đọc ổ cứng có vẻ SS hơn LG.
Vậy có bác nào đang sử dụng 1 trong 2 cái này cho em lời nhận xét với ạ

WD confirmed
Hạng B2
17/9/08
495
1.549
113
Máy cái LG model 2012 hình như đều play được file có âm thanh DTS như SS rồi bác! WEB thì xài laptop đi, LG được cái thuận lợi là nó có cái remote xài như con chuột, SS hình như dòng cao cấp hơn mới có điều khiển bằng tay!

Hạng B1
20/8/12
95
2
0
45
nằm trên giường lướt web coi facebook cũng có cái thú đó bác. Ngoài ra nếu web nhanh thì coi youtune, phimvang, phim47...tiện hơn.
Bác WD đang xài model nào thế ?

WD confirmed
Hạng B2
17/9/08
495
1.549
113
Có web nhưng ko có flash nha bác, ko rõ bên SS web có hỗ trợ Flash hay ko, nếu ko có flash thì bác xem film bằng niềm tin, xài youtube thì còn đỡ vì youtube nó có ứng dụng, bác vào bằng ứng dụng chứ ko phải vào bằng web. Bác cân nhắc việc gõ chữ bằng remote trên tv nữa nhé, tốt nhất ra ngoài trung tâm điện máy xài thử roài hẵn quyết!
Lướt FB thì đúng là màn hình to, nhưng thao tác ko ào ào được như trên laptop nên ức chế lắm, nếu bác muốn nằm trên giường lướt FB thì lấy PC hay laptop nối cáp vào tv, xài thêm con chuột và bàn phím bluetooth thì nằm online là No1, vào hội Bưởi có mà ngất ngay:D
Em đang xài con LG LW5700, model 2011, bình thường em chỉ xài net để vào NCT chọn nhạc cho con nghe và youtube để xem lại mấy chương trình truyền hình như The Voice, VN Idol...

Hạng D
20/1/07
1.950
1.615
113
E vote cho LG vì tiện lợi, rẻ tiền khi xem 3D (cái kính 3D của SS mắc quá mà phải sạc pin nữa). E đang xài cái LG 42", không có smart.
Thằng e của e đang xài cái SS smart cũng cỡ 42", xài internet trên TV rất bực mình cái vụ thao tác. Chỉ "thích" vài bữa rồi sau đó thấy nó ôm laptop lướt web lại.

Hạng B2
18/9/11
481
2
28
Chức năng smart của SS vẫn còn stupid lắm, chạy flash không được. LG hơn được vụ 3D nhưng thực tế 3D cũng ít dùng. Tuỳ bác chủ vậy.

Hạng B1
20/8/12
95
2
0
45
bởi thế em suy nghĩ cả tháng nay chả biết nên vác cái nào về. Tuy nhiên em đang nghiêng về Samsung, còn LG thì em thấy cái thương hiệu của nó em ko thích lắm.

WD confirmed
Hạng B2
17/9/08
495
1.549
113
Lambo gầm cao nói:
Chức năng smart của SS vẫn còn stupid lắm, chạy flash không được. LG hơn được vụ 3D nhưng thực tế 3D cũng ít dùng. Tuỳ bác chủ vậy.
Nhưng mà em thấy có chức năng 3D vẫn hơn bác ơi, 6 cái kính của LG đủ cho 1 party nho nhỏ hay dành cho các kid xem film mỗi khi gia đình sum họp!:)

Hạng B1
20/8/12
95
2
0
45
hình như SS chạy flash được, còn LG chạy ko được bác ạ.
Lambo gầm cao nói:

Tập Lái
9/10/09
10
0
1
50
Bác contraithangio có thể chọn con Samsung nếu mua TV với mục đích tận dụng triệt để tính năng Smart TV. Nếu mục đích là xem film 3D với âm thanh hay và giá tiền kinh tế thì có thể chọn LG.