LT confirmed
Hạng B2
6/3/14
198
166
43
Em muốn đi từ Phạm Văn Đồng vào Cao Tốc Long Thành, vậy theo Đường số 2 như trong hình có dễ đi không ạ? Em thấy có cái cầu sắt (chổ con trỏ trong hình) coi bộ ớn ăn quá!
Bác nào rành khu này cho em ý kiến với!
Cám ơn các Bác!
Em hỏi Đường số 2 - Thủ Đức

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
8/7/14
928
1.302
93
Em muốn đi từ Phạm Văn Đồng vào Cao Tốc Long Thành, vậy theo Đường số 2 như trong hình có dễ đi không ạ? Em thấy có cái cầu sắt (chổ con trỏ trong hình) coi bộ ớ ăn quá!
Bác nào rành khu này cho em ý kiến với!
Cám ơn các Bác!
View attachment 173812

Cái cầu đó xe 7c đi tốt nhưng chỉ cho đi 1 chiều từ PVĐ sang XLHN, đi đường này ngắn hơn các đường khác.

• Like
Reactions: thietbiloc and LT
Hạng C
11/3/14
637
932
93
KHông nên đi cầu này. xe 7 chổ nếu đi thì 2 mỗi bên còn ~ 20cm. Đã vây gây khó khăn cho xe gắn máy nữa.
*Xa hơn không bao nhiêu (<4km) sao bác không đi >> Vòng Xaoy chợ ThuDuc>> Võ Văn Ngân >> Đặng Văn Bi>> Nguyễn Văn Bá>>> nối tiếp lộ trình của Bác.

Hạng C
8/7/14
928
1.302
93
KHông nên đi cầu này. xe 7 chổ nếu đi thì 2 mỗi bên còn ~ 20cm. Đã vây gây khó khăn cho xe gắn máy nữa.
*Xa hơn không bao nhiêu (<4km) sao bác không đi >> Vòng Xaoy chợ ThuDuc>> Võ Văn Ngân >> Đặng Văn Bi>> Nguyễn Văn Bá>>> nối tiếp lộ trình của Bác.

Em đi đường này hoài, xe 2b sẽ dừng lại nhường đường cho xe 4b, tuy nhiên chú ý 2 mố cầu khá cao nên đi chậm lúc xuống cầu.

• Like
Reactions: LT
Hạng D
5/7/14
2.476
85.504
113
HCMC
Bác đi thì tránh giờ cao điểm, ví dụ 7h sáng. Cẩn thận trước khi qua cầu vì sẽ gặp 2B ở trên cầu nếu đường đông. Có hôm có bác chơi cả con bán tải vào, ra được thấy rất mệt mỏi. Nhiều khi còn gặp cả xe lôi máy (xe TQ có cái thùng to đùng chở hàng ngoài sau ấy). Loại đó có lần 2 bác đi ngược chiều, chả bác nào nhường bác nào, ôi thôi là dê qua cầu... Đi theo bác @CuBull là nhẹ nhàng hơn nhiều.

• Like
Reactions: LT and CuBull
Hạng C
11/3/14
637
932
93
Em đi đường này hoài, xe 2b sẽ dừng lại nhường đường cho xe 4b, tuy nhiên chú ý 2 mố cầu khá cao nên đi chậm lúc xuống cầu.

Đường không cấm nhưng tui gặp là tui chửi à. :)

Hạng C
13/10/12
747
633
93
Em nhớ không lầm thì đường nầy có bảng cấm oto nhưng ít thấy CA nên cũng cóôt qua cầu.Cầu nầy rất nhỏ chỉ vừa cho xe 7c,dể gây bức xúc cho 2 bánh vì đường cấm oto......Bác đi xuống Đặng Văn Bi cho nhẹ cái đầu.

• Like
Hạng B2
18/9/12
497
841
93
HCM
Đoạn này cấm oto qua cầu đó bác, cầu yếu và rất hẹp mật độ xe 2 bánh đông, đi gây kẹt xe thì đôi khi 2 bánh họ cự cãi (vì họ biết là cấm mà mình cố đi) và đôi khi họ cố ý làm trầy xe ô tô của bác. Mình là người địa phương gần đây cũng không dám đi đường này. Bác lưu ý nhé.

• Like
Hạng B2
4/5/07
189
233
43
theo em ko nên đi theo đường này. Đường khá nhỏ và qua cái cầu như các bác nói ở trên. Cấm chiều từ XLHN về KVC thì phải. Đi Đặng Văn Bi ra cho lành. Sắp tới nó cấm từ XLHN đi ĐXH ra cao tốc thì cũng tèo :(