Thảo Luận Chung Em hỏi Tỉnh lộ 769

Hạng C
13/10/09
664
302
63
Chủ nhật em đi Phan Thiết, lúc đi thì đi sớm nên có lẽ em sẽ đi QL1. Lượt về vì quá ngán đoạn QL1 từ Dầu Giây về nên em tính về gần tới Long Khánh thì em rẽ trái vào QL56 để về TL769 (Em tính không đi theo QL1 về tới Dầu Giây vì đoạn Long Khánh cũng đuối lắm).

Em xin hỏi Bác nào biết tình hình đoạn từ QL56 qua TL769 như thế nào cho em biết với ah, đi có êm không? Đạon này trên Việt bản đồ em không thấy ghi tên là gì, chỉ thấy từ huyện Cẩm Mỹ qua huyện Long thành.

Xin các Bác chỉ giáo có nên đi không ah, Em đi xe gầm cao. Lưu thông thì đường xa em không ngại, chỉ ngại phải bò phải lết vì đông xe.

Hạng D
18/9/11
1.850
116
63
44
Chạy vô tư, đường hơi hẹp chỗ từ QL51 về Cát Lái (khoảng hơn 10kms). Có mấy cái trụ bê tông ghi TL769 KMxx theo luôn đến KM0 rồi về ngã phà Cát Lái. Cần chú ý cái khúc cắt ngang QL51 để tìm đúng đường đi thẳng TL769 thôi. Khúc từ Dầu Giây về đường ngon, cảnh đẹp muốn chạy nhanh cũng không được. Nên tà tà ngắm cảnh.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
20/5/11
454
171
43
47
tanhuyfarmer nói:
Chạy vô tư, đường hơi hẹp chỗ từ QL51 về Cát Lái (khoảng hơn 10kms). Có mấy cái trụ bê tông ghi TL769 KMxx theo luôn đến KM0 rồi về ngã phà Cát Lái. Cần chú ý cái khúc cắt ngang QL51 để tìm đúng đường đi thẳng TL769 thôi. Khúc từ Dầu Giây về đường ngon, cảnh đẹp muốn chạy nhanh cũng không được. Nên tà tà ngắm cảnh.
Bác chủ thớt không muốn đi tới ngã 3 Dầu Giây rồi rẽ trái vào TL 769 mà sẽ rẽ vào quốc lộ QL 56 từ ngã ba Tân Phong sau đó mới cắt đường về TL 769 (xuyên từ Cẩm Mỹ qua Long Thành trổ ra ngay bưu điện Bình Sơn). Đường hơi khó đi, xuyên lô cao su. Còn cái khúc cắt QL 51 như bác nói thì có hai chỗ. Một là ngã tư đèn đỏ giữa QL51-đường tránh TT Long Thành với TL 769 (không rẽ phải được) phải chạy lên một chút qua cây cầu rồi tới ngã 3 (nằm trong TT Long Thành). Hai là ngã 3 như vừa nói thì rẽ trái được để vào QL 51, tiếp tục chạy thẳng chừng 3km là tới ngã 3 QL51 & QL25B -> rẽ phải vào QL25B ->xuyên TT Nhơn Trạch
Hỏi xe ngược chiều có XXX hay không, không có là quất 70~80km/h phà phà.

Hạng C
18/1/11
618
10
18
rongdoi nói:
tanhuyfarmer nói:
Bác chủ thớt không muốn đi tới ngã 3 Dầu Giây rồi rẽ trái vào TL 769 mà sẽ rẽ vào quốc lộ QL 56 từ ngã ba Tân Phong sau đó mới cắt đường về TL 769 (xuyên từ Cẩm Mỹ qua Long Thành trổ ra ngay bưu điện Bình Sơn). Đường hơi khó đi, xuyên lô cao su. Còn cái khúc cắt QL 51 như bác nói thì có hai chỗ. Một là ngã tư đèn đỏ giữa QL51-đường tránh TT Long Thành với TL 769 (không rẽ phải được) phải chạy lên một chút qua cây cầu rồi tới ngã 3 (nằm trong TT Long Thành). Hai là ngã 3 như vừa nói thì rẽ trái được để vào QL 51, tiếp tục chạy thẳng chừng 3km là tới ngã 3 QL51 & QL25B -> rẽ phải vào QL25B ->xuyên TT Nhơn Trạch
Hỏi xe ngược chiều có XXX hay không, không có là quất 70~80km/h phà phà.
Bác Rồng Đôi này nói đúng nè.
Em mới vừa đi Lagi thứ bảy tuần trước bằng cung đường sau:
vòng đi: từ Phà Cát Lái - QL25B-TL769-QL1a-QL55 Lagi
vòng về:Từ Lagi theo QL55-dọc biển-TL328-ngã ba về Ngãi Giao-ra Mỹ Xuân -QL51-QL25B về Phà Cát Lái
Cung đường em đi rất tuyệt không nhiều xe.
Tốt nhất Bác đi đoạn Phà Cát Lái - QL51 bằng đừng QL 25B thì tốt hơn vì đoạn TL 769 từ QL51 về Cát lái đang làm đường nên kẹt kinh khủng.