Hạng B1
26/10/10
96
29
18
Hi các bác,
Nhân dịp đầu năm mới kính chúc bác Os mạnh khoẻ và thành đạt ah,
Em xin báo cáo với các bác là em vừa mới lấy em getz còi trước tết ah, tình hình là em định xong tết em đưa em nó đi kiểm tra tổng thể và dặm sơn một số chỗ bị trầy (do chủ trước để lại ah, :(), xe em đời 2008 nên chắc cũng phải thay một số thứ rồi ah.
Em ở Thủ Đức nên nhờ các bác tư vấn giúp em là nên làm ở đâu ah?
Em thanks các bác trước ah,
ps: xe em chủ cũ ko mua bảo hiểm 2 chiều nên :3dnhacnon:

• Like
Reactions: TRANHA
Tập Lái
22/7/11
38
15
8
Kiểm tra máy móc và phụ tùng thì bác vào hãng huyndai thôi (Ngọc Ẩn - Quốc lộ 13 xem sao). Chấp nhận đắt tí cho nó test hết tổng thể sau này mình biết mình làm gì rồi, hiểu về nó đi lại yên tâm hơn.
Còn về đồng sơn em rất thích làm tại Thaco Kia gò vấp trên đường Nguyễn Oanh. Giờ em đi Huyndai nhưng dặm tút em đều vào đó. Vì trước em đi Kia quen vào đó thấy làm rất được. Anh em thợ Cẩn thận nhiệt tình và có khu vực đồng sơn riêng
Bên hãng Huyndai (chỗ em có làm rồi là Huyndai Tiên Phong - Phổ Quang) Vụ đồng sơn chán lắm, chắc do không có khu vực chuyên biệt, anh em thợ làm không được kỹ càng nên lem nhem lắm. Sơn dặm linh tinh mà bụi sơn bay nhám cả gương lẫn kính là nản rồi :((.

• Like
Reactions: minhhq007
Hạng C
6/4/10
777
2.914
93
Getz 2008 thì chưa có gì phải lo cả. Cứ thay mấy thứ nước trong xe là ok.
Nếu lốp cũ quá rồi thì cũng nên thay luôn. Xông xênh thì thay 4 bugi mới.
Còn lại nó chả có gì để hư hỏng đâu. Tầm giá này chả có con nào qua Getz được.

• Like
Reactions: minhhq007
Hạng B1
26/10/10
96
29
18
Vâng, cám ơn các bác đã cho ý kiến, hôm bữa giờ em cũng đã tìm hiểu và đã hẹn với bác Hà ở Samsung Trường Chinh vào thứ 7 này rồi ah. Em sẽ báo cáo chi tiết với các bác khi nào xong ah,
Thanks các bác,

Hạng D
11/9/14
1.702
52.202
113
Bác vô test xe trước hết bác nên yêu cầu họ báo cho bác biết cần test những j, giá cả bao nhiêu nhé, Nếu ko thì bác sẽ bị dính chưởng nó báo cái giá bác xỉu luôn. Em đã từng bị ở Toyota An Sương, E nhờ nó test chiếc Camry LE 2007 có chút xíu thoi, mà nó tính tiền em 1,5tr. Bà mẹ nó, em nói có sửa j đâu mà chém đẹp vậy, nhưng em cải ko lại tụi nó đành móc tiền trả mà tức éo chịu được. Em cạch luôn, sau này e vào Toy LTK nó làm tốt hơn chỗ đó.

Hạng B1
26/10/10
96
29
18
Báo cáo các bác là xe em vừa mới kiểm tra tổng quát và dọn lại ở Samsung motor Trường chinh ah. Em mới lấy xe chiều hôm qua, cảm nhận rất là yomost!!! Cứ tưởng là xe mới mua không ah, bác Hà rất là nhiệt tình và còn chịu khó hướng dẫn em kỹ thuật lái xe số sàn nữa mới ác, :3dcuoi: (do em lỡ khai với bác ấy là em mới biết lái).
Em xin phép được khoe chút xíu ah, :3dup:
Em mới dọn xong xe ở Samsung motor Trường Chinh ah
Em mới dọn xong xe ở Samsung motor Trường Chinh ah Em mới dọn xong xe ở Samsung motor Trường Chinh ah Em mới dọn xong xe ở Samsung motor Trường Chinh ah Em mới dọn xong xe ở Samsung motor Trường Chinh ah Em mới dọn xong xe ở Samsung motor Trường Chinh ah Em mới dọn xong xe ở Samsung motor Trường Chinh ah
Xin cám ơn các bác ở trên đã tư vấn cho em ah,:3dup:

Hạng B2
9/1/15
226
283
63
45
Móa! Bác dọn kiểu gì mà như mới khui thùng vậy ? Hết nhiêu bác?

Hạng C
6/4/10
777
2.914
93
Báo cáo các bác là xe em vừa mới kiểm tra tổng quát và dọn lại ở Samsung motor Trường chinh ah. Em mới lấy xe chiều hôm qua, cảm nhận rất là yomost!!! Cứ tưởng là xe mới mua không ah, bác Hà rất là nhiệt tình và còn chịu khó hướng dẫn em kỹ thuật lái xe số sàn nữa mới ác, :3dcuoi: (do em lỡ khai với bác ấy là em mới biết lái).
Em xin phép được khoe chút xíu ah, :3dup:
View attachment 431311 View attachment 431312 View attachment 431313 View attachment 431314 View attachment 431315 View attachment 431316 View attachment 431311 View attachment 431312 View attachment 431313 View attachment 431314 View attachment 431315 View attachment 431316
Xin cám ơn các bác ở trên đã tư vấn cho em ah,:3dup:
Bữa em thấy xe bác nằm trong đó, cũng mấy ngày chứ chả ít nhỉ?
Thấy tháo hết dàn gầm ra, có tốn nhiều xèng không bác?
Xe bác dàn ngoài còn mới quá. :3dup: