Thảo Luận Chung Em mới knock out 2 CSGT đi moto

Hạng C
31/12/12
638
878
93
Dạ, đúng như cái tiêu đề, xe em tối nay mới hạ đo ván 2 trung sĩ tuần tra trên xe moto, ngay chân đoạn dẫn lên cầu Calmette, bến Vân Đồn.
Chuyện chả vui vẻ gì mặc dù em không hề đi sai, nhưng vẫn có thiệt hại.
Hồi 20h, em luồn gầm cầu Khánh Hội để lên cầu Calmette, tới gần vạch kẻ nhập làn thì em đá nhan phải để xin chuyển làn vào đường dẫn.
Lúc mới qua đèn xanh đỏ em đã thấy 2 chú xxx đi moto lượn lờ ở làn xe máy, tới hồi nhìn gương và đá nhan thì thấy moto vẫn còn ở sau đuôi khá xa.
Điều kiện đủ để chuyển làn, em đánh nhẹ tay lái qua nhưng vẫn còn trong lane dành cho oto phía dưới dạ cầu, liếc qua gương bỗng thấy xe moto dí sát vào đít xe mình bên phải rồi bỗng dưng quạc vào hông xe em và lăn đùng ra đường.
Rồi, xong phim; tấp vào lề rồi ra khỏi xe đỡ 2 chiến sĩ dậy. Khoan tranh cãi ai đúng sai, hỏi thăm 2 chú có sao không, tại thấy nhăn nhó mà quần áo thì rách tươm, tay chân trầy trụa, xe thì gãy hai gương, bể dàn áo, giấy tờ đồ đạc bộ đàm văng tè le.
Rồi quay sang tranh cãi coi ai đúng sai; em thì đương nhiên khẳng định mình không sai vì trước khi có tín hiệu và chuyển làn đã quan sát, thấy hai ông mãnh còn ở khá xa mới đánh lái và khi chuyển hướng xe em vẫn đang trên làn oto.

Hai chú thì dùng luật, kêu xe công vụ tuần tra có quyền chạy bất cứ làn nào, đòi lập hiện trường, làm biên bản.
OK thôi, em kêu các anh cứ làm, tôi sẽ làm tường trình, đồng thời điện cho pháp chế cty xuống hiện trường đúng luật.
Thế là 5p sau, 1 xe moto và 2 chiến sĩ nữa ra, bàn tán hỏi han gì đó; em cũng kệ vì người cty cũng xuống tới.
Hiện trường còn đó, vết xe moto đổ trên đường cà từ làn oto sang tới làn xe máy, sau một hồi nói chuyện thì xe ai đó sửa, còn hai chú em bị té xe trầy da trật vai thì em đồng ý bồi thường tiền thuốc men 4 xị.
Vết trầy trên hông xe em thì để BH lo, mất 4 xị coi như xe lớn đền xe nhỏ mặc dù mình chả có gì sai còn các chú đi tuần tra kiểu gì mà cặp ngay hông người ta lúc người ta đã chuyển hướng. Ông chú pháp chế cũng nói em không sai nhưng mà xe moto đang làm công vụ nên thôi, tự thỏa thuận bồi thường rồi đánh xe đi, để nó lập biên bản giam xe là rách việc cả đám.

Em thế là nổi tiếng ở cty rồi. Hai năm mấy chạy xe chưa hề va quệt ai, lần đầu tiên va quệt lại đo ván đúng hai chiến sĩ giao thông mới đau.
Xin các cụ đừng phán xét em việc xử lí tình cảm, tại xe em là xe cty nên bị giữ giấy tờ hay giam xe ngày nào là em bị đình chỉ công tác và còn bị trừ tiền vận doanh chiếc xe, bằng mọi cách em phải để cho xe chạy chứ không để bị giam.
Giờ bực vừa buồn cười, lên đây kể lại cho các cụ nghe.

Em mới knock out 2 CSGT đi moto

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
bác ko sai nên mới 4xị rồi đi dễ dàng như vậy, nếu lỗi hòan toàn ở bác em nghĩ 10 lần số đó cũng ko chưa chắc đc :D xxx chạy ngoài đường chắc cũng ngang hoặc hơn các mợ tay ga chút xíu, đường nào cũng của nhà mấy ảnh làm

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
6/10/14
301
304
63
55
xxx lỗi đấy. nếu bác chủ lỗi .vụ này bác nghèo luôn.. kệ đi bác tốn 4 xị mà nhẹ đầu

• Like
Reactions: Coza Nostra